Quá Sửng Sốt Không Ngờ Món Quà Chị Hồng Tặng Cho Gia Đình Vô Cùng Lớn| ATTD&Family T363

Поділитися
Вставка
  • Опубліковано 6 вер 2024

КОМЕНТАРІ • 455

• @TamTran-xo6hj
    @TamTran-xo6hj Місяць тому +21

Mừng cho vợ chồng chị Ba, mừng cho Tư Dừa có món quà lớn từ tâm lòng của người chị phương xa . Thay mặt bà con xem kênh rất cám ơn c Hồng ạ! Chúc chị thật nhiều sức khỏe và hạnh phúc sẽ luôn mĩm cười với chị nhé!

• @bacao469
    @bacao469 Місяць тому +11

Chị hồng quá tốt. Hiếm có ai như chị. Em là khán giả tư dừa. Chúc cho chị hồng luôn luôn gặp nhiều mai mắn. Và hạnh phúc nhé chị.

• @aiti8421
    @aiti8421 Місяць тому +10

e chúc mừng vk ck a chị ba.e chúc mừng vk ck a tư.e cũng xin cảm ơn chị hồng rất nhiều ạ.mỗi lần thấy chị ba dc giúp là e mừng rơi nước mắt luôn.thương quý chị ba lắm.nhưng những bl trong kenh e cũng xem và đọc hết
    mới thấy có một số người xấu tính
    mình không giúp dc thì nên vui mừng cho người khác dc giúp.chứ nói những lời khó nghe làm gì?cho đi rồi sẽ nhận lại.mong mọi người trước khi nói nên suy nghỉ nhé ạ❤

• @ThuyVu-me2kk
    @ThuyVu-me2kk Місяць тому +14

Con nít loi choi là thật sự đang hạnh phúc . Cháu Ngọc anh chạy nhảy nhưng vui vẻ với tất cả mọi người , bé năng động thì tốt thôi .

• @ngocsuongle5082
    @ngocsuongle5082 Місяць тому +4

Cám ơn cô Hồng với món quà từ phương xa gửi về.
    Chúc cô và gia đình luôn khoẻ mạnh, bình an và hạnh phúc như ý.

• @bautroimuaha9508
    @bautroimuaha9508 Місяць тому +12

Ac 4 tốt bụng , tuy kênh nhỏ nhưng được mtq tin tưởng , yêu mến làm cầu nối giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn , đùm bọc giúp đỡ ac3 lúc khó khăn .Vô cùng ngưỡng mộ ac4 .

• @thukim1705
    @thukim1705 Місяць тому +3

Cảm ơn cô Hồng Mạnh Thường Quân đã giúp đỡ cho các cháu Cô rất thích xem kênh tư dừa vì vợ chồng cháu và chị ngoại rất là thương gia đình và con cháu bây giờ hiếm có gia đình nào được như vậy lắm cô luôn ủng hộ hai vợ chồng tư dừa chúc gia đình mình luôn luôn được hạnh phúc dồi dào sức khỏe bình an cô luôn ủng hộ kênh của con❤❤❤❤

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  Місяць тому

Dạ con cảm ơn cô rất nhiều. Mến chúc Cô luôn vui khỏe ạ.

• @kieuhoale3993
    @kieuhoale3993 Місяць тому +24

Cô Hồng thật là tốt bụng, giúp gđ chị 3 vượt qua khó khăn, chúc Cô Hồng vui vẻ được nhiều sức khỏe

• @codai5934
    @codai5934 Місяць тому +21

Cảm ơn chị Hồng đã giúp đỡ gia đình anh chị Ba và anh chị Tư Dừa, đồng thời đem lại niềm vui cho fan của Ẩm Thực Tư Dừa.
    Chúc mừng gia đình anh chị Ba và anh chị Tư Dừa nhé! ❤

• @nhupham4540
    @nhupham4540 Місяць тому +3

Xem thì hoàn hỷ thôi phúc ai nấy hưởng,tiền của cô Hồng cho ai là quyền cổ ,cám ơn tấm lòng cô Hồng

• @user-mx9wc8mo7s
    @user-mx9wc8mo7s Місяць тому +4

Xem mà thương cho những gia đình gần nhà tư dừa, họ ko có nhà ở, những cụ leo đơn,ko có cơm ăn,còn những người có sk thì lại đc chị giúp,còn trẻ,còn lao động đc,giúp bớt lại chị ơi .còn nhiều cụ già gần nhà 4 dừa ko có gạo ăn nữa đó chị, còn trẻ tự lực gánh sinh đi.

• @AmThucTuDua

Bạn ơi phải có ăn có sức khỏe mới giúp Người khác được gia đình cũng luôn làm nhịp cầu để giúp bà con nghèo khó mà bạn.

• @ThuNguyen-ez6dl
    @ThuNguyen-ez6dl Місяць тому +8

Tự dưng mượn nợ đi làm không được cái về than k có tiền trả nợ này kia kể khổ cái đc sự giúp đỡ. May là có ng giúp đỡ khôg là uổg côg cả chuyến đi rồi !!

• @duongphuc3177
    @duongphuc3177 Місяць тому +6

Cập vợ chồng này tay chân lành lặn ,không đi kiếm việc làm, tối ngày quay clip than khổ để mạnh thường quân giúp, còn nhiều hoàn cảnh bệnh tật, khó khăn, sao chị không giúp ❤,

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  Місяць тому +1

Dạ chị thương thì chị giúp chứ gia đình không than để xin đâu ạ. Còn Chị có giúp nhiều người nữa thì mình cũng không biết đâu ạ.

• @baotruongnhat8093
      @baotruongnhat8093 Місяць тому

Là giúp ai phải lên báo cáo cho mày hả? Hài hước quá hà. Rồi báo cho mày mày có cho người ta được cái gì hông?

• @maiphuongloan1079
    @maiphuongloan1079 Місяць тому +14

Việc cô Hồng giúp đỡ cho ai thì đó là cái duyên cái phước phần của người đó . Cô Hồng cho ai là quyền của cô , không cần phải góp ý với cô đâu .

• @user-vc4yo6wn7s
      @user-vc4yo6wn7s Місяць тому +13

Co hồng này giúp ko đúng chỗ mình nên cần giúp đỡ những mảnh đời bất hạnh mới đúng ý nghĩa nha cô

• @mauphan6424
      @mauphan6424 Місяць тому +1

CÓ NHIỀU HOÀN CẢNH ĐAU KHỔ CÔ CHO CÓ PHƯỚC .NHỮNG NGƯỜI NÀY CÓ GÌ KHỔ ĐÂU GIÚP ĐỞ O ĐÚNG CHỔ SAO CÓ PHƯỚC

• @user-bg4pl7zx7c
      @user-bg4pl7zx7c Місяць тому +1

Càng nói cô Hồng càng giúp

• @jennyhuynh941
    @jennyhuynh941 Місяць тому +19

Cô hồng ơi giúp vợ chồng chị ba tới đây là đủ rồi anh chị có nhà rồi chân tay còn lành lạnh cho cây cần câu để câu cá để tự đứng lên tự lập cũng đủ rồi, bên ngoài còn rất rất nhiều hoàn cảnh khó khăn hơn gấp đôi vợ chồng anh chị ba,cô hồng hãy mở rộng vòng tay giúp đỡ nhiều gia đình bất hạnh hơn gia đình chị ba nữa họ đang chờ cô giúp đỡ kìa, giúp gd anh chị ba vậy là đủ rồi tại vì vợ chồng họ vẫn bình thường vẫn khỏe mạnh

• @khiemvu4228
      @khiemvu4228 Місяць тому +6

Mình chờ xem anh chị 3 này sử dụng số tiền MTQ giúp đỡ cho vào việc gì có lợi cho gđ không hay lại tiêu pha phung phí hết, tôi không tin tưởng cô 3 này

• @betutran3967
      @betutran3967 Місяць тому +6

@@khiemvu4228 đúng ❤thay đổi 180 độ luôn , để xem cô ba nầy có còn lo làm ăn nữa k , hay nghỉ mình là người quan trọng rồi ngồi k mà hưởng phước😂

• @nhung9139
      @nhung9139 Місяць тому +2

Đi lm chi nữa,vô quay lip nói mé mé là ng ta cho ,chu ng ta noi ng ta k có than,k co xin

• @daoanh2126
    @daoanh2126 Місяць тому +7

Chị chúc mừng em tư dừa, chị ba có mtq giúp đỡ , chúc chị nhiều sức khỏe để giúp mảnh đời bất hạnh như vị bồ tát cứu khổ cứu nạn cho người nghèo cứu một người hơn xây một cảnh chùa

• @tngaming1278
    @tngaming1278 Місяць тому +16

em gái xin chúc mừng gia đình mình nhất là chị ba ở hiền gặp lành

• @AmThucTuDua

Gia Đình xin cảm ơn em gái nhiều nha.

• @aliciamccrite9242
    @aliciamccrite9242 Місяць тому +3

Thank you who ever you are for helping this family god bless you❤

• @bumnguyen5418
    @bumnguyen5418 Місяць тому +51

cô hồng ơi cô đọc những bình luận của tất cả bên ẩm thực tư dừa đi rồi cô nghe lời những hoàn cảnh cầu cứu và kêu cô là người đó bệnh chạy thận hơn 10 năm rồi người ta cần sự sống đó cô ơi và từ hơi thở sao cô k giúp đỡ còn về phần vợ chồng trinh thì cô giúp trả nợ là quá tốt rồi mình nên dừng lại ở đây để giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn khác nha cô chúc gđ cô nhiều sức khỏe để đi giúp những hoàn cảnh khó khăn nghèo

• @johnnguyen6554
      @johnnguyen6554 Місяць тому +16

Giúp ac Ba thì mình thấy xứng đáng. Còn chu kênh thì thấy hơi phí. Chắc co Hồng ko có coi kênh thánh kho quẹt. Vì Tư Dừa từng bán đất Cho kho quẹt 500 triệu thì đâu phải người ko có tiền. Thật sự ngoài kia còn rất nhiều người cần giúp. Mà khồ 1 điều nếu giúp người khác mà ko Cho chủ kênh thì no ko Cho vô clip hehe

• @VuLe-ef4pn
      @VuLe-ef4pn Місяць тому

​@@johnnguyen6554TV

• @mennguyenthi207
      @mennguyenthi207 Місяць тому +20

Mấy người vô duyên . Người ta thích giúp ai thì kệ người ta . Còn mình muốn giúp thì tự bỏ tiền ra giúp đi kêu gọi làm gì

• @NgamNguyen-ej4iq
      @NgamNguyen-ej4iq Місяць тому +6

Cô Hồng thương quý nên tặng cho món quà lớn thiết thực bạn ơi chứ không phải cô Hồng đi làm từ thiện cho gia đình anh Tư Dừa.

• @khanhphuong546
      @khanhphuong546 Місяць тому +9

Mong lòng tốt của MTQ đăt đúng chỗ , đúng hoàn cảnh ( của tặng là của lo , của cho là của nợ,) nên có lòng tự trọng

• @duongphuc3177
    @duongphuc3177 Місяць тому +8

Có nhiều người đi singapo lập nghiệp người ta chịu cực mới thành công, bà này mới đi có mấy ngày than cực, trở về vn rồi không chịu đi kiếm việc làm, cứ chờ mạnh thường quân giúp

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  Місяць тому +2

Bạn ơi trong cái rủi có cái may Bạn hãy cho chị 3 tận hưởng giây phút vui nhất mà mơ còn chưa thấy của chỉ nha bạn.

• @PhuongNguyen-uq8wl
      @PhuongNguyen-uq8wl Місяць тому

Chuyến đi thành công quá rồi còn gì , nhờ đi khóc lóc chia tay nợ nần rồi giờ hưởng đó 😂😅🤣

• @NgocNguyen-hc7cs
    @NgocNguyen-hc7cs Місяць тому +32

Ngoài đời còn nhiều hoàn cảnh đáng thương hơn từ ngày bà này đi lao động về không làm gì hết mà nhà hảo tâm giúp quá trời

• @LanVoThi-ep2ln
      @LanVoThi-ep2ln Місяць тому +6

Cho người ta không cho mình buồn ha em sao nói vậy

• @user-vc4yo6wn7s
      @user-vc4yo6wn7s Місяць тому +13

​@@LanVoThi-ep2lnbạn nói xàm quá bạn có biết bao nhiêu người ở ngoài còn khó khăn như những người neo đơn ko nhà ko của ko có chỗ giúp mà sao đi giúp đỡ cho những người có nhà có công ăn việc làm mà đi giúp còn những người khó khăn gấp ngàn lần vợ chồng con Trinh hay vợ chồng tu dua có hoàn cảnh giống như những người khác đâu có khó khăn gì đâu mà lại giúp mạnh tường quan giúp ko đúng chỗ

• @LanVoThi-ep2ln
      @LanVoThi-ep2ln Місяць тому

@@user-vc4yo6wn7s vậy để dup em ha

• @Nhatban.Shigeru
      @Nhatban.Shigeru Місяць тому +4

Cũng là cái duyên mới tới được với nhau mọi người ạ…có thể là bây giờ anh chị ba có được duyên trước… rồi tới mai mốt sẽ tới lược các bạn có duyên…❤

• @user-vc4yo6wn7s
      @user-vc4yo6wn7s Місяць тому +11

@@Nhatban.Shigeru bạn nói sao cho nghe lọt tai chút nha bạn cái cho là cái no nha bạn mình ko cần ai phải giúp nha ý tôi nói những người còn có mảnh đời bất hạnh mà ko giúp mà đi giúp người có nhà với lại vk tu dua còn trẻ với vk con Trinh còn mạnh khỏe mà đi giúp những người đó là ko đúng ý nghĩa nha

• @HaNguyen-zn2lh
    @HaNguyen-zn2lh Місяць тому +11

Mình chúc hồng nhiều sức khỏe và giúp đỡ người nghèo qua lúc khó khăn

• @huenguyen-mj3fj
    @huenguyen-mj3fj Місяць тому +3

Tấm lòng cao cả của chị hồng mong chị và gđ thật nhiều sk❤❤❤❤

• @user-ts5bl1no9c
    @user-ts5bl1no9c Місяць тому +3

Hôm nay đọc nhiều bình luận thấy thương cho người cho người nhận và người cầu nôi cho là cái duyên của con người chơ đem mọi hoàn cảnh trên cái đất nước nầy thiếu gì cái khô duyên phân của mọi người cũng như tôi thích ai thì tôi cho đo là cái cảm tình của con người không ai bắt buộc người nầy phải làm như thế kia người ta có tiền cũng cực khô mà ra nên khi người ta cho bằng tấm lòng giúp đơ cho qua khó khăn không phải người ta làm thiện nguyện còn mong chú kênh mai môt ai cho số tiền nào đó mong chu kênh quay người nhận người trao tiền cho chủ nhân thấy là được khỏi đưa lên mạng xã hội làm gì cho phiền người thương thông cảm thì được người ghét bl nói ra nói vô người cho đọc cũng thấy mệt mong mọi người hoan hỉ cả

• @hangvuthi4556
    @hangvuthi4556 Місяць тому +10

Cảm ơn chị Hồng tấm lòng vô lượng chúc chị cùng gđ luôn hạnh phúc, chúc gđ chị thành công nha chị. Có vốn trả nợ Tư Dừa bàn vợ chồng AC Ba sửa lại căn nhà cho ngăn nắp sạch sẽ, chỗ nào rách nát tháo bỏ đi để rộng mà không dùng được để làm gì. Trước kia bên kênh TKQ cô cũng tư vấn Phá bớt nhà lụp sụp dọn sạch vườn mương kênh rạch bây giờ nhà cao ráo thoáng đẹp rạch cá nhiều quá trời. Cô không chê ai nghèo cô cũng gặp cảnh khổ. Nhưng tối thiểu nhà phải sạch sẽ đón vận mệnh mới AE Ba giờ bước sang trang mới rồi, ăn rau mắm cũng được nhưng nhà không để rách dột nát TÔI kỵ nhé. Cô mong vợ chồng AC Ba được tốt đẹp hạnh phúc rất quý người phụ Nữ đảm đang chăm chỉ sốc vác công việc nặng nhọc. Tư Dừa sống tình cảm thương yêu ACE các cháu nhỏ trong nhà. Vợ đảm đang chịu khó gđ thật hạnh phúc. Cô con gái nhà chị Ba cho cháu môi trường tốt tương lai cháu sẽ thành công cháu cũng nhanh mồm và xinh , chú thím cùng cha mẹ hướng dẫn định hướng cho bé vì cha mẹ mãi làm không quan tâm đến các con các bé thiệt thòi. Bé út nhà Tư Dừa quá khôn lanh khéo léo tuy còn nhỏ nhưng được cha mẹ gần gũi nên bé mạnh dạn, chúc đại gđ hạnh phúc.

• @ThiNguyen-ht8hk
    @ThiNguyen-ht8hk Місяць тому +5

Tôi cũng đồng tình với nhiều góp ý của những người khác : biết rằng tiền của MTQ họ muốn cho ai , giúp ai là quyền của họ nhưng các MTQ nên biết ngoài đời còn và còn rất nhiều gđ khốn khổ , neo đơn không nơi trú thân , không nơi nương tựa ... rất đau lòng , trong khi ac 3 , ac4 còn trẻ vẫn có thể làm việc được nhà có đất đai , vườn tược , vườn dừa rộng mênh mông... Tôi không bao giờ bỏ thời gian cmt UA-cam của ai nhung trong trường hợp này góp ý với MTQ nên xem xét lại khi bỏ số tiền lớn ra giúp ai thì nên giúp cho xác thực , cho có ý nghĩa đã tu thiện thì nên cho đúng nơi, đúng chỗ, đúng người. Trân trọng cám ơn

• @AmThucTuDua

Dạ nếu là mạnh thường quân thì giúp Người nghèo khổ .Còn đây là Chị cho em mà bạn ơi.

• @PhuongNguyen-uq8wl

@@AmThucTuDuachị có bà con hả ??? Hay nhận đại vì họ có tiền giàu ???

• @baotruongnhat8093

"Các mtq nên biết", bạn là gì của họ? Nói chung, nếu có góp tiền cho thì được ý kiến, còn không thì ngta gọi là đạo đức giả đó. Thấy người khác khó khăn thì mình móc túi mình ra cho, thì mình cũng sẽ là MTQ. Hiểu chưa chụy. Cần e bổ túc khóa học về tư duy thì nhắn tin em nha

• @baotruongnhat8093

​@@PhuongNguyen-uq8wlủa, rồi tại sao ngta phải trả lời câu này của bạn nè. Để tôi phân tích nha, bạn giận dữ vì bạn ghanh tị. :) Thôi, phước mình chưa đủ, lo lao động kiếm thêm chứ đừng lên đây ghanh tị với họ

• @ngocsuongle5082
    @ngocsuongle5082 Місяць тому +6

Nhiều người vô bình luận vô duyên.
    Cô Hồng muốn cho ai thì cho đó là tấm lòng của cô Hồng nhận thấy.
    Mỗi người có nghiệp số để được quới nhân giúp đỡ.
    Quà gửi cho không nhất thiết nghèo mới cho mà người có nhà cửa lại không cho được.
    Cô Hồng nhìn người cô Hồng biết ai nên cho ai không nên cho.
    Người chịu khó làm ăn thì ai cũng thương cũng mến cũng muốn cho.
    Còn người cứ so đo thiệt hơn hay làm biếng thì dù có hoạn nạn cũng không ai muốn giúp.
    Người nhậu nhẹt say sưa và hút thuốc thì bị ung thư gan phổi là chuyện họ làm họ chịu. Cớ sao bắt người khác phải cho tiền họ chữa bịnh.
    Mỗi người mang một cái nghiệp và cái duyên để sống.
    Tại sao người này giàu người kia nghèo thì hãy tự hỏi lấy mình? Bởi họ có phước đức từ đời kiếp trước hay họ tạo ác từ kiếp trước hay ở kiếp này. Cho nên họ phải chịu đau bịnh hay nghèo khổ hoặc họ được giàu có khoẻ mạnh là lẽ đương nhiên.
    Tại sao bạn thấy người ta nghèo khổ bị đau thận hay ung thư không tiền chữa chạy thì tại sao bạn không giúp họ đi. Có ít thì giúp ít, có nhiều giúp nhiều để tích đức cho bạn ở kiếp sau.
    Đừng phàn nàn hay so sánh người này với người kia.
    Cô Hồng cho ai thì cô Hồng đã có duyên với người đó từ kiếp trước rồi. Xin đừng dạy người giàu có cách họ xài tiền nhé.

• @duongphuc3177
    @duongphuc3177 Місяць тому +7

Bữa tư dừa quay chiếc xe tàn của ông ba, Bây giờ có người giúp đó, tối ngày quay than thở để mạnh thường quân giúp, xấu hổ không, còn trẻ tay chân lành lặng, kiếp sau phải trả em ơi

• @AmThucTuDua

Chị nói vậy tội nghiệp cho gia đình. Nhà thì có xe nào thì chạy xe đó. Được Chị thương thì chị tặng chứ gia đình có than thở gì đâu.

• @nhung9139
      @nhung9139 Місяць тому +2

Bữa quay chiec xe là nghi rồi,còn nói mé nữa

• @Q09912
      @Q09912 Місяць тому

Quá đúng bạn ơi

• @PhuongNguyen-uq8wl
      @PhuongNguyen-uq8wl Місяць тому +1

@@AmThucTuDuakhong than mà quay clip nói mắc nợ tiền đi Singapore , rồi vì hoàn cảnh khổ phải đi . Vậy không than là gì ??? 🤣🤣

• @sonthanh4929
    @sonthanh4929 Місяць тому +3

Chúc mừng ac3 và em tu.mình khuyên gd cũng nên chia sẻ niềm vui này với những người nghèo như là ủng hộ gạo thóc mắm muối…..

• @thuynguyen-tu7dq
      @thuynguyen-tu7dq Місяць тому +3

Chính xác cũng như tiền trung số không công sức mô hôi làm ra không biết chia sẻ thì không còn

• @nhudo2788
    @nhudo2788 Місяць тому +4

Chào cả nhà csk & vui ve & hạnh phúc cô mừng cho 2 gd nhiều cứ ngóng clip ra xem đc quà gì 🤣Cảm on MTQ dã chia sẻ những gì tình người ấm áp nhất đến 2 gd ATTD & BA TRINH 👍👍nhìn BÀ NGOẠI thương quá vì tất cả con cháu 💕💕NHÍ ơi ỡ nhà buồn kg 😂 cã nhà đi chơi vui và nhận quà 👍💕

• @VandoanLe-lj6um
    @VandoanLe-lj6um Місяць тому +4

Vợ chồng anh ba nên cảm ơn em trai nhiều nhé

• @quynhphan5597
    @quynhphan5597 Місяць тому +8

Cam on chi Hong da yeu thuong Va giup do Gia Dinh tu Dua Va ac 3
    Hy vong chi co the giup do Cho be Duy Va Dieu co kha nang di Hoc mam non
    Cam on tam long vang cua chi Va Su giup do cua Anh Thinh
    Nam mo À Di Da Phat

• @vento4668
    @vento4668 Місяць тому +21

có nhiều gia đình cần giúp hơn gia đình Tư Dừa, xin chị Hồng giúp những người nghèo đói.
    Chị Hồng muốn giúp thì xin liên lạc với các Nhà thờ công giáo hoặc các Chùa, Phật tử.
    Xin Trời Phật hộ phù chị , ban bình an, sức khỏe cho gia đình chị Hồng.

• @huongminh4620
      @huongminh4620 Місяць тому +12

bạn không nên nói như vậy , tùy duyên thôi bạn .

• @PhuongTran-wv9zw
      @PhuongTran-wv9zw Місяць тому +3

Bà vô duyên quá bà ơi,người ta hữu duyên với ai người ta giúp đở cho người đó

• @CocoNguyen-el4fl
      @CocoNguyen-el4fl Місяць тому +3

Muốn xin sỏ cho mình thì hay cho người khác thì tự mở kênh đi xem có ai cho không! Phúc của ai đấy hưởng, đừng vô kênh của người ta bình luận bất lịch sự.

• @betutran3967
      @betutran3967 Місяць тому +5

Của biếu là của lo của cho là của nợ ❤theo tôi nên tự lực cánh sinh , khi nào k còn sức lao động bất đắc dĩ mới nhận sự giúp đỡ của cộng đồng vì đó là NỢ TRUYỀN KIẾP😅

• @huongminh4620
      @huongminh4620 Місяць тому +1

@@betutran3967 ý kiến của bạn thì cũng đúng chứ không sai ! NHƯNG NGƯỜI CHO KHÔNG PHẢI HỌ BỊ MÙ , HỌ THÍCH CHO AI LÀ QUYỀN CỦA HỌ KHÔNG NÊN DẠY HỌ ;LÀ PHẢI CHO AI - trân trọng !

• @user-ts5bl1no9c
    @user-ts5bl1no9c Місяць тому +9

Chúc mọi người ăn ngon miệng Chúc gia đình nhiều sức khỏe Chúc anh chị ba vượt qua được những khó khăn trong cuộc sống được mtq giúp đơ thì lấy đo là cần câu cho anh chị tiến lên trong cuộc sống khá hơn lo cho gia đình Chúc mọi người như ý tốt lành

• @KieuVo-ze1qo
    @KieuVo-ze1qo Місяць тому +4

Con chào mẹ! Mấy bé hôm nay được đi một chuyến sg vui nhe,Tầm Trâm mặc đồ de thương quá

• @Gianbepcuame
    @Gianbepcuame Місяць тому +5

Cũng rất mừng cho gia đình chúc gia đình nhiều sức khỏe ❤❤

• @anhhoaletort5935
    @anhhoaletort5935 Місяць тому +4

MOI TRAI TIM CON NGUOI DEU KHONG AI NHU AI !!! TRONG SO DO CHI HONG RAT LA MTQ ! MANH TAY GIUP DO CHO GD EM TRINH & TU DUA ! EM LA NGUOI XEM LIP .. CHUC CHI HONG VUI KHOE TRE DEP . CHUC GD CHI MAI MAI HP .

• @BeTran-cb9wj
    @BeTran-cb9wj Місяць тому +17

Đến cv Lv Tám ,chợ Tân Định là đền nhà chù rồi đó tư dừa ơi. Chú kg biết con lên SG nếu biêt chú đón con vào nhà chơi rồi . Tiếc quá đi mất, có chị ngoại đó bà xả chù thích lắm .

• @AmThucTuDua

Tiếc thật gia đình con đến đó mà không biết đi đâu vì hẹn với ông anh đến 6h chiều lận đó Chú.

• @LoanTran-mi7oc
    @LoanTran-mi7oc Місяць тому +3

❤❤ Em chúc mừng và chúc mừng cho anh chị Ba và gia đình anh chị tư dừa nhé,kệ và hãy kệ những lời BL khó nghe của những người chưa thật sự hiểu và lời nói Ko tốt hôm nay anh chị tư và anh chị Ba nhé, họ giúp đỡ và mình là người đc nhận sự giúp đỡ đó cũng là một cái duyên, nên gia đình mình đừng buồn hay suy nghĩ bận tâm chi nhé, Cảm ơn chị Hồng đã giúp đỡ cho các Anh chị ấy, chúc chị thật nhiều sức khỏe và luôn luôn theo dõi ủng hộ kênh ẩm thực tư dừa chị nhé ❤️😄💪👍, chúc tất cả đại gia đình mình có một chuyến đi chơi xa thật vui vẻ và thoải mái và ăn những món ăn ngon thật ngon miệng nhé ❤️😄.Cố lên anh chị tư nhé và vc anh ba nữa.

• @user-je5ll3ud8j
    @user-je5ll3ud8j Місяць тому +6

Coi clip mà hoi hợp dùm gia đình A4 luôn 😂 Em cũng ở nước ngoài mà ko ngo Chi Hồng giúp do gia đình A4 nhiều như vay. Em cũng vui cung gia đình A4 va Cam on chi Hồng ❤❤❤

• @TranTien-en8so
    @TranTien-en8so Місяць тому +5

chúc mừng 2 gđ 2 em được nhà tài chợ dúp xố dống làm ăn chúc mừng chúc mừng 2 gđ em nhé ❤❤❤❤

• @user-fx9xm1hw9p
    @user-fx9xm1hw9p Місяць тому +9

CHUC MUNG. A.TU DUA ...VA CHI BA ..ĐUOC. CO. TANG SO TIEN ...CHUC CO HONG. NHIEU. SK ...

• @anduong23
    @anduong23 Місяць тому +14

Em quá mừng cho chị 3.anh Tư dừa ơi

• @bettytran6147
    @bettytran6147 Місяць тому +6

Chuc mừng gd tu Dua nhận dc so tiền lon nhe…🎉😊

• @user-of4yp3mt6d
    @user-of4yp3mt6d Місяць тому +2

Thấy co Hong rất là tốt ❤hiem có người nào như co Hong làm của cho của do ❤toi anh chị ở my ở uc chua tốt như cô Hong ❤toi hien giờ bệnh ung thu có anh chị ở my chua giup do cái gì het ❤cô quá tốt ❤❤

• @user-bu7os9mg4e
    @user-bu7os9mg4e Місяць тому

Em mừng cho anh chị ba .em chúc cho chị Hồng ở nước ngoài.suc khoẻ dua vào. Để giúp cho bà con cô bác mình nhe. Em chúc cho anh tu dua kênh càng phát triển nhe

• @phuongmai7156
    @phuongmai7156 Місяць тому +2

Chúc mừng gia đình nhận tiền giúp đỡ của mạnh thường quân
    Chúc sức khỏe cả nhà vui vẻ hạnh phúc và thành công trong công việc nhé

• @AmThucTuDua

Dạ gia đình xin cảm ơn rất nhiều ❤️❤️

• @jennifertran2718
    @jennifertran2718 Місяць тому +2

Chúc mừng anh ba và anh tư cô hổng giúp đỡ có tiền mấy nhỏ đi học mua cho mấy nhỏ còn lại để tiền mua sắp trong nhà cảm ơn cô hổng ở Mỹ giúp mọi hoàng cảnh nghèo

• @huongminh4620
    @huongminh4620 Місяць тому

Khi Mạnh Thường Quân họ giúp ai là họ có duyên với người đó , ở đó họ thấy được sự đồng cảm nên chúng ta không thể dạy họ hay cản trở họ ! tùy duyên thôi bạn ! Đừng ganh ghet hay ích kỷ đó cũng chính là nghiệp đó !

• @mongxiemphanthi1139
    @mongxiemphanthi1139 Місяць тому +6

Cô chúc můng toan thê gia đình vůơt qua lúc khó khăn.❤❤❤❤❤❤❤❤🎉

• @tinale8168
    @tinale8168 Місяць тому +3

Giúp người là chuyện tuỳ duyên , chúc mừng gia đình em tư dừa được cô Hồng người ơn giúp số tiền quá lớn, cô thật tốt bụng 💝🌹

• @tenduong7036
    @tenduong7036 Місяць тому +14

Chi ba lúc này hoi điệu mới đi một tuần vẻ mà Quên này Quên kia niêu mà đi 10 năm về chắc Quên tiền việt luôn rồi

• @YenNguyen-jr9rj
      @YenNguyen-jr9rj Місяць тому +11

Đi tuần về có 100tr chuyến này đi nửa về 1tỷ à mới có tuần gu thời trang lạ trinh nhìn mặt ko hiền nha

• @tiffanyv2651
      @tiffanyv2651 Місяць тому

@@YenNguyen-jr9rj CAI mat vo Anh ba Lanh Chanh lach chach nhin Gian xao kg Hien nhu CAC ban nghi dau Moi co mot Tuan ma muon quen tieng Viet CAI GI cung kg biet con Tu Dua noi kg phai vi ngheo ma mtq Cho ma GI me

• @betutran3967
      @betutran3967 Місяць тому +4

@@YenNguyen-jr9rj vật đổi sao dời bạn ơi ❤hồi nghèo khác giờ giàu rồi phải thay đổi chớ ❤một tháng nhận chừng 4 lần cô ba sẽ giàu hơn cã cô Hồng

• @AmThucTuDua

Dạ chị 3 Chỉ nói cho vui thôi ạ.

• @betutran3967
      @betutran3967 Місяць тому +1

@@AmThucTuDua vợ Ck TƯ DỪA rất ô ke , mọi việc rất vừa vặn khéo léo khỏi phải bàn , chỉ có cô Trinh là k được ổn về cách ăn nói cư xử

• @tienkim8612
    @tienkim8612 Місяць тому +4

Em tu dừa voi Anh chị ba phước lớn quá mới dc mtq giúp đỡ

• @eunjikatebutterbun212
    @eunjikatebutterbun212 29 днів тому +1

Chị vẫn cảm mến gia đình tư dừa làm đồ ăn quay clip rất mệt mn ko hiểu em bỏ qua đừng suy nghĩ nhiều còn mtq họ giúp ai thì họ phải thấy trên kênh em làm cầu nối cho các mtq nhé

• @khanhphuong546
    @khanhphuong546 Місяць тому +12

Nghèo tiền nghèo bac thì đươc đừng bao giờ nghèo lòng tự trọng , măc dù tình thương mến thương

• @AmThucTuDua

Cảm ơn những ý kiến của bạn. Lòng tự trọng ai cũng có nhưng ít hay nhiều thôi.

• @TanNguyen-tl3ei
    @TanNguyen-tl3ei Місяць тому +5

Chị hồng nên giúp các hoàn cảnh khó khăn lắm chị ơi

• @AmThucTuDua

Dạ em nghe chị nói đã từng giúp rất nhiều người rồi ạ.

• @user-qr9oy1fg1u
    @user-qr9oy1fg1u Місяць тому +3

Chúc mừng gia đình mình nhé, anh em 4 dừa ai cũng hiền lành dễ thương. 4 dừa đàng hoàng lắm, thương yêu , bảo vệ tình anh em ruột thịt, cô rất quý cháu ở điểm này. Hôm nay cháu Như con chị 3 ngoan lắm, cháu đã biết nghe lời cha mẹ, cứ mãi ngoan vậy nghe con, bà yêu con lắm. Cháu bé con 4 dừa lí lắt dễ thương ghê, đc theo cha lên tp vui quá phải ko con. Con phải ngoan nhé, bà yêu con nè. Qua tư dừa cho cô gởi lời thăm ông bà nội ngoại 2 bên nhé, chúc ông bà sức khoẻ dồi dào, bình an và hạnh phúc bên con cháu.

• @AmThucTuDua

Dạ anh em con cảm ơn Cô rất nhiều ạ.

• @codai5934
    @codai5934 Місяць тому +4

Anh Tư ơi nên nhớ là làm UA-cam là làm dâu trăm họ, người tốt cũng như người xấu đều có thể vào bình luận, có thể là xây dựng, hoặc “bới móc…” nên nếu ai xây dựng thì mình cảm ơn, còn ai bình luận thiếu văn minh, thiếu lịch sự thì anh cứ phớt lờ đi. Họ không coi cũng chẳng sao. Những người như thế không đáng quan tâm đâu.

• @nnguyenthingochg
    @nnguyenthingochg Місяць тому +22

Em cũng ₫ang thất nghiệp ₫i làm xa xứ nè ,giờ ₫ang tìm việc chơa có ,có ai giúp em ₫âu,em phải nuôi con ,em chỉ cần ai giúp em 3tr em mua chiếc xe củ để em chạy buôn bán ,phải nói chị ba nhờ anh tư dừa và chịba rất may mắn

• @betutran3967
      @betutran3967 Місяць тому +3

Xin chia sẻ cùng em ❤ cố lên , buồn nào rồi cũng đi qua em à ❤miền có SK là có tất cã , hãy vững niềm tin những người nhận thường xuyên sự giúp đỡ sẽ. Có tính ỷ lại trông chờ , tính đó rất nguy hiểm 😂

• @ThucDao-fr7gx
      @ThucDao-fr7gx Місяць тому

Bạn chỉ đi bộ thôi làm mà ăn .là ng ko biết nhục làm tự lực cánh sinh. Còn than thở mà mk cũng có kênh ngta chửi như cho

• @ThucDao-fr7gx
      @ThucDao-fr7gx Місяць тому

Loại ng xin tiền mua xe đi làm nhục nhã lắm. Thở ra lời nói ko thấy mk sao ak

• @tramynguyenthi1375
    @tramynguyenthi1375 Місяць тому +5

suốt ngày nằm đó đợi người ta giúp đỡ thiệt hết biết

• @AmThucTuDua

Dạ gia đình sẽ cố gắng làm để lo tương lai cho các con ạ.

• @PhuongLinh-bb4uc
    @PhuongLinh-bb4uc Місяць тому +2

Gđinh minh đuoc quà vậy cung quá hphuc roi. Minh làm youtube thì thế nào cũng co nguoi thương ng ghét. Mong ac 3, kênh a va a KQ luon thành công.

• @AmThucTuDua

Anh em anh cảm ơn em nhiều nha.

• @LanVoThi-ep2ln
    @LanVoThi-ep2ln Місяць тому +12

Cái gì cũng được chỉ có cái là chị ba nói nhiều quá không để cho anh ba nói với tư đưa nói luôn

• @khiemvu4228
      @khiemvu4228 Місяць тому +4

Anh 3 chỉ có miệng ăn không có miệng nói, lù khù

• @YenPhi-bw9hq
    @YenPhi-bw9hq Місяць тому +12

Tư dua quá tuyệt vời đã giúp anh chị ba tư dua số 1

• @user-bg4pl7zx7c
      @user-bg4pl7zx7c Місяць тому

Giúp người thì lại gặp người giúp

• @tangtonnukieungacong3041
    @tangtonnukieungacong3041 Місяць тому +13

con bé nhoe Ngịc Anh này quá lanh chanh
    ngư vậy ko hay đâu vc tư dừa à

• @AmThucTuDua

Dạ gia đình sẽ chỉ dạy bé nhiều hơn ạ.

• @BeTran-cb9wj
    @BeTran-cb9wj Місяць тому +9

Bà xả chú sáng nào cũng tập thể dục ở cv LVT đó tư dừa. Trong cv có rất nhiều chim bồ câu , chúng nó dạn dỉ lắm rất nhiều người chụp hình đó con. Trời ơi chú tiếc quá vì kg găp được gđ con. Thôi để kì sau vậy nhé ,chúc gđ con vui vẻ nha.

• @AmThucTuDua

Dạ con cảm ơn Chú. Có Dịp Chú cháu mình gặp nhau nha Chú.

• @thuongdang8773
    @thuongdang8773 Місяць тому +16

Còn bao nhiêu trẻ mồ côi Người già neo đơn Bênh nhân ung thư kg giúp mà giúp những người còn khỏe mạnh có nhà có đất đai mà kg chịu làm Mới đi nước ngoài làm vài bữa kg chịu cực được bỏ về Giúp kg đúng chỗ

• @thuynguyen-tu7dq
      @thuynguyen-tu7dq Місяць тому +5

Gọi là đi du lịch chứ làm cái gì

• @betutran3967
      @betutran3967 Місяць тому +6

@@thuynguyen-tu7dq hiiii😂đi mấy bữa về cái gì cũng nói quên , đúng là …

• @AmThucTuDua

Chị đã giúp rất nhiều người rồi bạn ơi. Làm sao giúp hết được thì Chị thương ai thì Chị giúp Người đó.

• @HongNguyen-xe8lm
    @HongNguyen-xe8lm Місяць тому +15

Còn nhiều hoàng cảnh khó khăn hơn nên giúp còn vợ chồng anh chi ba khỏe mạnh nhà cửa ngon mà giúp ngoài

• @xoatenemdbp
      @xoatenemdbp Місяць тому +4

Kệ người ta may thích thì mày giúp đi kêu ka gì đã kô giúp còn lắm mồm

• @johnlam4741
      @johnlam4741 Місяць тому +2

Thì bạn phải làm kênh UA-cam cho người khác biết đến mình thì mới có người giúp đỡ được?

• @thuynguyen-tu7dq
      @thuynguyen-tu7dq Місяць тому

@@johnlam4741hèn chi tôi thấy bây giờ UA-cam nhiều quá lương tháng không quan trọng mà nhò tiền cho là chính

• @PhuongDo-v1n
    @PhuongDo-v1n Місяць тому +5

Chúc mừng giá đình của a tu và chi ba nhé

• @user-tj1qs7kh5r
    @user-tj1qs7kh5r Місяць тому +10

cho chi gop tí nhe tư dừa nên mua míc để nói chuyện ko nghe dc ồn qa

• @vandungnguyen5910
    @vandungnguyen5910 Місяць тому +3

Chuc mung cho gia đinh đuoc mon qua y nghia nhât 👍👍👍👌👌👌❤❤🌷🌷👍🏻👍🏻👍🏻

• @user-ch9xb4fi6b
    @user-ch9xb4fi6b Місяць тому +7

Cung quá dễ thương gì đâu ngọc anh lanh quá ngoan chúc gia đình em vui khoẻ ❤❤❤❤❤❤❤❤

• @sonramm
    @sonramm Місяць тому +3

Chắc chắn là tổ chức đưa người đi làm ở Singapore đưa thêm tiền để gia đình không lên tiếng. Tổ chức này chuyên đưa người qua Singapore nói là để làm việc nhưng sau đó dụ dỗ mấy cô đi làm gái.

• @AmThucTuDua

Dạ chuyện này thì gia đình cũng không biết nữa ạ.

• @PhuongNguyen-uq8wl

Tổ chức đó có đưa thêm tiền thì nó cũng không nói ra đâu . Để mtq giúp mà

• @HongNguyen-cq6gh
    @HongNguyen-cq6gh Місяць тому +4

Em chúc anh chị và anh ba chị ba nhiều cô lên nhe anh

• @kimho1559
    @kimho1559 Місяць тому +4

Chuc mung cho2 gia dinh emba va em tu dua cam on chi j ong giup cho em tu dua

• @ermw7469
    @ermw7469 Місяць тому +6

Chúc Mừng em Trinh,Chị Xin Chúc Mừng Tư dừa nha

• @user-cm7lu5wb3x
    @user-cm7lu5wb3x Місяць тому +7

Cô hồng ơi ngoai cũng già và bé trâm con của a 2 nhí hoàn cảnh cũng khó khăn chi là người mtq tốt giứp cho ngoai với cháu để chuẩn bi vào năm hoc mới có kinh phí đi chi

• @thuhuongnguyen957
      @thuhuongnguyen957 Місяць тому +3

Be tâm mới là con anh 2 của nhí còn bé Trâm là con của tư dừa

• @Trangnguyen-em6ly
    @Trangnguyen-em6ly Місяць тому

Chị chúc mừng GĐ AC Ba và GĐ 2e Tư Dừa nhè!

• @TanNguyen-tl3ei
    @TanNguyen-tl3ei Місяць тому +8

Bé tâm xinh gái quá

• @user-hx4uj6or8b
    @user-hx4uj6or8b Місяць тому

Chi hồng tuyệt voi quá chúc chị nhiều sức khoe làm an phát tai nge chị để có nhiều tiền giúp người

• @user-ph8ot6vy8f
    @user-ph8ot6vy8f Місяць тому +23

Nhận ít tiền thôi chứ nhận nhiều mắc nợ để dành cho hoàn cảnh khác khổ hơn chứ a chị 3 còn khỏe đi làm có gì đâu

• @tiffanyv2651
      @tiffanyv2651 Місяць тому +2

Ban noi dung giup Kg dung nguoi vo Chong nguoi con Tay Chan khoe manh ma giup noi GI dung than khoc nua Gia Dinh chi 3 oi dau den noi noi ma khoc loc ke le.Noi that con me Hong nay thich showoff tem bot Lai di am bam dat nuoc dang giup do Minh

• @trumkhengot5847
      @trumkhengot5847 Місяць тому +8

Mong mtq quan tâm đến những hoàn cảnh ốm đau trong bệnh viện thì món qùa cứu người có nhiều yếu nghĩa . Những bé lọc thận đáng thương đang cần cứu giúp

• @nipham6401
      @nipham6401 Місяць тому

Nhà nầy toàn ng to khoẻ , nhà cửa khang trang chứ có nghèo đâu , con mẹ 3 chảnh nói cái mồm lanh lanh ra vẻ ng sành điệu , đầy ng bịnh tật kg có tiền chửa , nhà tư dừa tối ngày khoe đi nhận quà cáp tiệc tùng suốt

• @thuhuongnguyen957
      @thuhuongnguyen957 Місяць тому +1

Nguoi ta qúy họ thì giúp thôi

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  Місяць тому +8

Cả Nhà mình hiểu nhầm rồi Chị Hồng vì tình thương mến thương mà cho chứ không phải thấy nghèo khổ mà cho ạ.

• @lethu5956
    @lethu5956 Місяць тому +3

Ui là chèn! Thấy gia đình được giúp mình cũng mừng cho ac, nhưng ko biết cô làm gì mà dư quá mình làm ngày nào đủ ngày đó

• @ThaoNguyen-ob1mr
    @ThaoNguyen-ob1mr Місяць тому

CHI BA TIN TINH DE THƯƠNG!THI CHI HỒNG THƯƠNG !

• @user-cp5rb6bz9q
    @user-cp5rb6bz9q Місяць тому +1

Mong co 1 lip anh tu len thăm chị Giang nhe . vậy mới la anh em tốt của nhau nhe anh tu

• @ongkim1485
    @ongkim1485 Місяць тому +6

Lần sau đi chị tư đi cho vui❤❤❤❤❤

• @user-st2fy8uy1d
    @user-st2fy8uy1d Місяць тому +5

Chúc mừng anh chị ba mừng dùm chị

• @dungtran3381
    @dungtran3381 Місяць тому +6

Cả nhà Tư vui khỏe nha cháu

• @yenphi3486
    @yenphi3486 Місяць тому +3

Cảm on mtq vui quá ❤

• @thuynguyen-tu7dq
    @thuynguyen-tu7dq Місяць тому +2

Trời nóng vậy thấy chị BA mặt áo vậy hây thiệt chứ

• @huyenhoangthi6163
    @huyenhoangthi6163 Місяць тому

Ui bà 3 chời nắng nóng mà bà ý mặc một quả áo cổ nọ mùa đông luôn

• @user-fm2ww4dl2n
    @user-fm2ww4dl2n Місяць тому +5

Con nhieu hoan canh kho khan hon anh chi enay con khoe ma

• @ThuyPham-ky7ce
    @ThuyPham-ky7ce Місяць тому +15

Sướng vậy trời.Người trong nhà chưa chắc cho được một ngàn.

• @johnlam4741
      @johnlam4741 Місяць тому +3

Chính xác, chị em ruột là triệu phú ở nước Mỹ còn không giúp đỡ, huống chi là người khác,

• @thuynguyen-tu7dq
      @thuynguyen-tu7dq Місяць тому +1

@@johnlam4741gia đình mình nè bà dì ở TP giàu lắm nhưng bã cho người ngoài còn mẹ tôi nghèo rớt mồng tơi thì không cho vì mẹ mình không bao giờ than hây xin của ai thà vậy khỏi phải mắc nợ

• @giangduongthien2393
      @giangduongthien2393 Місяць тому

giúp người ngoài có tiếng hơn

• @cherrynguyencherrycherry9456
    @cherrynguyencherrycherry9456 Місяць тому +7

Bé tâm de thương

• @user-tj1qs7kh5r
    @user-tj1qs7kh5r Місяць тому +5

chúc mừng tư dừa với vc trinh nha

• @liennguyenphan7948
    @liennguyenphan7948 Місяць тому +5

Phước ai người đó hưởng

• @phuongmytranle874
    @phuongmytranle874 Місяць тому +12

Cô Hồng ơi con chạy thận hơn 10 năm ,con rất khó khăn mong đủ duyên đc cô giúp đỡ ạ

• @HangNguyen-ev8oo
      @HangNguyen-ev8oo Місяць тому +8

Những người như vậy mong cô Hồng Bồ tát giúp đỡ cho em ấy rất cảm ơn cô Hồng

• @thuynguyen-tu7dq
      @thuynguyen-tu7dq Місяць тому +2

Biết con đâu mà giúp

• @betutran3967
      @betutran3967 Місяць тому +2

Hoàn cảnh nầy đáng được giúp nè❤

• @VanLe-pe3bz
      @VanLe-pe3bz Місяць тому

Tư dừa hôm nay mặc áo sơ mi đẹp nhen

• @VandoanLe-lj6um
    @VandoanLe-lj6um Місяць тому +4

Tư dưa quá tuyệt vời

• @AnhNguyen78454
    @AnhNguyen78454 Місяць тому +3

Nhìn chị này ăn uống lúc nào cũng hì hục. Đàn ông miệng rộng thì sang , đàn bà miệng rộng tan hoang cửa nhà…. hihi

• @AmThucTuDua

Mỗi Người Một tính cách mong bạn thông cảm.

• @moonbn2698
    @moonbn2698 Місяць тому +5

Thực tình rất muốn ủng hộ, nhưng ngày cả nước quốc tang, các kênh lớn nhỏ, Hải ngoại kiều bào đều có bài đăng tưởng nhớ và dừng mọi hoạt động đưa clip lên kênh,
    thì ngay người trong nước vẫn tung clip ăn và nói cười, nhận tiền vui vẻ. Sự hiểu biết là rất quan trọng.

• @3thien432
    @3thien432 Місяць тому +4

Mừng cho anh chị

• @user-df5fc1jn9y
    @user-df5fc1jn9y Місяць тому +3

Chị Hồng này chắc ở Mỹ là một địa gia quá giúp đỡ cho anh chị ba số tiền quá lớn