รีวิว Fujifilm X-T3

Поділитися
Вставка
  • Опубліковано 26 жов 2024

КОМЕНТАРІ • 40

• @Sorjorr
    @Sorjorr Рік тому

เข้าโหมดยากจริงครับ

• @aejungz
    @aejungz 4 роки тому

คลืปวิดีโอตัวอย่างคืออย่างว้าวเลยคับ ชอบมากกกกกกก

• @jedichannel3468
    @jedichannel3468 4 роки тому +1

พี่ใช้เลนส์อะไรถ่ายวิดีโอครับแล้วก็ที่ถ่ายภาพทางช้างเผือก

• @roteyoshi5550
    @roteyoshi5550 5 років тому

ฟังง่ายดีครับ ความเร็วในการพูดกำลังดี

• @nawusayipsunam1643
    @nawusayipsunam1643 5 років тому

รีวิวได้ดีมากๆ ได้ข้อมูลมากและกระชับดีมากๆ

• @kritsookkerd1902
    @kritsookkerd1902 5 років тому +1

ราคานี้ มีกล้องหลายตัวดีกว่าเยอะ แต่ที่ชอบและอยากใช้ฟูจิที่สุดคือสีฟูจิ. ถ่ายคน ถ่ายอะไรกก็สวยได้ง่ายๆ

• @วาดศิลป์ในแสงแห่งปลายฝัน

สงสัยว่าในหนอน ฟุจิ นิค
    ไม่ทำกันสั่นเหมือนพานาโซนี่
    บ้าง..จะหวงไปถึงไหน ราคาก็ใช่ถุกๆยุคนี้แล้วยังไม่มีถือว่าห่วยระดับหนึ่งเลยสายวีดีโอเบื่อ

• @Panpor7
    @Panpor7 5 років тому +1

Grading วีดีโอในตัวอย่างสวยมากครับ พอมีแนวทางมั้ยครับ

• @ราเมศร์ไวยสิทธิ์

ถ้าถ่ายใน อควาเรียม ได้สบายๆเลยมั้ยครับ

• @misterdin2016
    @misterdin2016 5 років тому

ตอนนี้ผมมีปัญหา เกี่ยวกับ การเชื่อมต่อ xt3 กับ ronin sc ที่สั่งถ่ายวีดีโอ ไม่ได้ครับ พอจะมีคำแนะนำหรือป่าวครับผม ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

• @cycling-run-fit4580
    @cycling-run-fit4580 3 роки тому

ถ่ายงานวิ่ง ใช้เลนส์อะไรครับ

• @เอนกเป็งนา-ณ1ศ

ขอสอบถาม กล้องfuji รุ่นxt3 มีระบบwify ไหมครับ

• @ttchill7464
    @ttchill7464 5 років тому

ชอบพี่รีวิวครับ ละเอียดดีครับ

• @Pentor_ch
    @Pentor_ch 5 років тому

จัดมาแล้วครับ ถ่ายสวยมาก

• @framebyframe19k
    @framebyframe19k 5 років тому +3

ผมชอบโทนภาพของฟูจิมากครับ พวกพี่ๆผมเค้าเปนพวกฟลูเฟรม เค้าไม่ค่อยชอบ ฟูจิกันเลย ผมเหมือนเเกะดำ ในกลุ่ม

• @loomgtoms
      @loomgtoms 5 років тому

กล้องของเรา ไม่ใช่กล้องของเขา ชอบอย่างไร ใช้อย่างนั้น

• @mongkolsakkokittananun7419
      @mongkolsakkokittananun7419 5 років тому

สมชาย สุวรรณกุญชร ดีกว่าอย่างไรบ้างครับ

• @ราเมศร์ไวยสิทธิ์

ช่องมองภาพร้อยเปอร์เซ็นมั้ยครับ

• @godlucifer9551
    @godlucifer9551 4 роки тому

ถ่ายนกบินไวๆ ได้ไหม ตัวนกบินแค่ 10% ของเฟรมภาพ

• @hoygamer2253
    @hoygamer2253 5 років тому

เป็นสเปค video ที่โหดมาก แต่ดันไม่มีกันสั่น

• @ruksaphongsu2658
    @ruksaphongsu2658 3 роки тому

ถ่าย fullhd ได้กี่นาทีครับ

• @Kwanchai_M
    @Kwanchai_M 5 років тому

เสียดายที่ไม่มี ibis กับแบตที่น้อยไปพอสมควรเลย ถ้าปรับปรุงมาผมว่าน่าซื้อกว่า a7iii อีก

• @armza_zizich1147
    @armza_zizich1147 5 років тому

ชอบพี่เค้ารีวิวอ้ะคับบ😍

• @cycling-run-fit4580
    @cycling-run-fit4580 3 роки тому

ช่วยด้วยครับ ผมจะใช้โหมด P A S M ยังไงครับ ผมใช้กับเลนส์ fujinon 35f1.4 ครับ

• @zoomcamera
      @zoomcamera  3 роки тому +1

P = หมุนวงแหวนรูรับแสงที่เลนส์เป็น A และวงแหวนสปีดด้านบนเป็น A
      A = วงแหวนสปีดเป็น A วงแหวนรูรับแสงเป็นเลขตามต้องการครับ
      S = วงแหวนรูรับแสงที่เลนส์อยู่ตำแหน่ง A และสปีดหมุนไว้ที่ตัวเลขหรือตำแหน่ง T ก็ได้ ผมแนะนำ T ใช้สะดวกกว่าครับ ปรับสปีดจาก Dial หน้า-หลังเอา
      M = ทั้งสองที่ไม่อยู่ตำแหน่ง A เราก็จะได้โหมด M

• @popcornup.1699
    @popcornup.1699 5 років тому +1

ระหว่าง x-t3 กับ a7iii อันไหนน่าใช่กว่าครับ
    เน้นถ่ายภาพ ไม่ค่อยได้ถ่ายวีดีโอสักเท่าไร

• @タナキト
      @タナキト 5 років тому +1

GS STUDIO ไม่จริงเสมอไปครับ fullframe ข้อเสียมันก็มี เช่นการถ่ายมาโครใกล้ๆหรือถ่ายอะไรที่ต้องการชัดลึกเพราะ มันต้องหรี่F เยอะกว่าชาวบ้านเขาทำให้เสียแสงเยอะ ไม่นับกรณีที่ควบคุมแสงได้

• @74INFINITY
    @74INFINITY 4 роки тому

ตอนนี้x-t3ราคาเท่าไรครับ

• @shutterczj
    @shutterczj 5 років тому

รีวิว x h1 หน่อยครับ

• @thetrading_ART
    @thetrading_ART 3 роки тому

ตอนนี้ XT-3 ยังน่าซื้ออยู่ไหม ครับ เป็นกล้องมือสอง นะครับ ชัตเตอร์ หมื่นกว่า ราคา 21000บ. ตัวบอดี้ ค้อนข้าง ok ครับ

• @AmiNuTsX
    @AmiNuTsX 5 років тому +1

ฟูจิควรพัฒนาแบตได้ละอ่ะ

• @geenookuekue512
    @geenookuekue512 5 років тому

พี่ใช้เลนส อาไรถ่าย ทางช้างเผือกครับ

• @busydaies
    @busydaies 5 років тому +1

แพงเวอร์

• @juststarlibra
    @juststarlibra 5 років тому

ราคาเท่าไหร่ค้ะ

• @tawee8630
    @tawee8630 5 років тому

รอดู X-T30

• @pong301275cmu
    @pong301275cmu 5 років тому

nice job

• @blueps8172
    @blueps8172 5 років тому

น่าจะมีกันสั่น

• @natthaphatbuaprom9546
    @natthaphatbuaprom9546 5 років тому +1

คริปน่าดูค่ะเพิ่มสาขาที่สกลนครที55555

• @boonchartcanon2838
    @boonchartcanon2838 5 років тому

ราคาดีคือแพงไปนะแต่ก็เคยลองใช้ละชอบมาก