Tập Tành Cho Các Cháu Cách Pha Bột và Làm Bánh Bao Nhân Trứng Cút | BQCM & Family T650

Поділитися
Вставка
  • Опубліковано 27 сер 2024

КОМЕНТАРІ • 128

• @thuongphamthi9189
    @thuongphamthi9189 Рік тому +10

Bà nội phải làm nhân sống khi vò với trứng sống dem hấp mới đúng với lại dễ vò chứ thịt xào rồi nó tơi hết ra khó vò lắm.

• @chaucao8755
    @chaucao8755 Рік тому +4

Bạn co co nguyễn nói đúng, thịt sống vo viên rất dẻo đem hấp lúc làm nhân bọc bột rất dể, mình cũng đã làm rồi

• @oanhtrieu4606
    @oanhtrieu4606 Рік тому +4

Chị sáu làm bánh bao với các cháu hiền linh cháu nội tiến cười vui vẽ thân thương chúc cả đại gđ ngon miệng

• @LucNguyen-vr5bl
    @LucNguyen-vr5bl Рік тому +6

bà nội khéo tay quá món gì củng biết làm. nhà có nội kg sợ ốm nha!

• @hoahuynh5045
    @hoahuynh5045 Рік тому +12

Bà nội thật tuyệt vời ,món nào cũng làm được
    Em Hiền là thanh niên nhưng lại rất chăm chỉ ,siêng làm ,nói chuyện nhẹ nhàng từ tốn .Khán giả ai cũng mong muốn em Hiền gắn bó lâu dài với gia đình Thánh Kho Quẹt. Gia đình Thánh Kho Quẹt là một mẫu mực cho mọi người học hỏi ,noi theo

• @huonghuynh4319
    @huonghuynh4319 Рік тому +11

Bánh bao làm thịt còn sống bọc trứng muối, trứng cút đem hấp thịt trong nhưn mới dẻ ngon kg rời ra chị Sáu ơi!

• @huongnguyenvlog7895
    @huongnguyenvlog7895 Рік тому +4

Con gái nữ công gia chánh . Bà hướng dẫn làm là đúng rồi

• @daoanh2126
    @daoanh2126 Рік тому +4

Đầu tuần vui vẻ nhiều sức khỏe hạnh phúc nhé cô chú 6, TKQ ăn bánh bao nhưng thịt heo trứng cút thơm lừng ngon miệng nhé cô chú 6 TKQ

• @TuyetNguyen-fy8zk
    @TuyetNguyen-fy8zk Рік тому +5

Thực tình quá khen cho chị sáu .cái gì cũng làm được .cả gia đình được thưởng thức những món ngon ko cần ra nhà hàng.
    Chúc cả nhà bữa ăn ngon miệng nha.

• @ThuLe-hn3xm
    @ThuLe-hn3xm Рік тому +5

Con chào 2 bác. Bác sáu làm bánh bao khéo tay quá lâu lâu làm mà quá trời khéo bột nhìn nhon quá

• @thachsoya3831
    @thachsoya3831 Рік тому +13

Bà Nội giỏi hết sức, hầu như món gì cũng làm được, 100điểm..!😊😊😊😊

• @quyle6112
    @quyle6112 Рік тому +4

Hi bàn tay vàng quả ko sai tí nào thứ gì vào bàn tay vàng của thím Sáu làm điều ngon lành cành đào hết í các bạn à ...

• @ThuyNguyen-te6zt
    @ThuyNguyen-te6zt Рік тому +5

Nội làm nhân bánh bao ngon xuất sắc luôn nội ơi nhìn ngon quá

• @trangnguyen6032
    @trangnguyen6032 Рік тому +4

Bác 6 hay quá móm gì cũng biết làm hết

• @ybenmlo1933
    @ybenmlo1933 Рік тому +5

Chị 6 giỏi quá .món gì cũng làm được hết..bà nội là số 1

• @nhinepham831
    @nhinepham831 Рік тому +3

Mới làm lần đầu mà ra cái bánh vậy cô cũng quá giỏi rồi hihi nếu để bột sống dễ dàng nắng nhân hơn đó cô 6 khi hấp chính bẽ cái bánh ra nhan kg bị bời rời đó cô..

• @thithinhle1688
    @thithinhle1688 Рік тому +4

Chị 6 giỏi thật cái gì cũng làm được hỉ

• @kimtruong5132
    @kimtruong5132 Рік тому +8

Lần sau thím 6 làm nhân thịt sống , chỉ là xào củ hành , nấm cho thơm và trộn vào thịt và nêm nếm , sau đó vò nhân lại . Như vậy khi hấp chín nhân ngon hơn . Chúc gđ ngon miệng nhé . Lúc nào củng ủng hộ gđ TKQ ❤

• @loanhuynh9055
      @loanhuynh9055 Рік тому

Làm kiểu này thấy nhân hơi khô

• @minhhong8395
    @minhhong8395 Рік тому +6

Tặng chị 6 làm bếp trưởng không sai, món nào cũng biết kéo tay quá luôn các bạn trẻ và các bé chịu khó để ý là học được về nấu cho vợ và chồng khi vào bếp. Chúc gđ ngon miệng theo từng món ăn.

• @michellenguyen7500
    @michellenguyen7500 Рік тому +2

Thủy Chào gd chị sáu em nghe tiếng nói cười của chị than thiện làm sau

• @ChiNguyen-ir7hf
    @ChiNguyen-ir7hf Рік тому +5

Bác sáu làm bánh bao nhìn ngon nha Út Linh với Hiền vừa lột mít vừa nói chuyện vui vẻ dễ thương lắm mai làm clip Út Linh ca một bài nha hôm nay Trúc Mai hát hay lắm

• @phuongvuong5652
    @phuongvuong5652 Рік тому +4

Luôn um hộ kênh chị sáu. Co co nguyên góp ý rất hay Thanks minh học theo bạn và mình sẽ làm bánh bao thấy thèm quá

• @thitrinhle1697
    @thitrinhle1697 Рік тому +4

Khoai nhat la mit dua vang ngon qua chi mon nao lam an cung ngon thich

• @thanhvlog.
    @thanhvlog. Рік тому +5

Cô làm bánh bao nhìn thấy đẹp và ngon quá ạ con chúc cô chú cùng gia đình thật nhiều sức khỏe con chúc cô chú cùng gia đình ăn thật ngon miệng ạ

• @vutran8211
    @vutran8211 Рік тому +5

Banh bao cho nam meo it thoi cho nhieu qua kg dinh thit thi nhieu hon kg can cho hanh la nem da vi la ngon lam nhung no dinh tron lai moi duoc bac 6 chuc gia dinh ba 6 ngon mien

• @nhungle8671
    @nhungle8671 Рік тому +7

Có lạp xưởng nữa thì sẽ thơm ngon hơn

• @PhuongNguyen-pm9uf
    @PhuongNguyen-pm9uf Рік тому +5

Thìn 3 dì cháu của út linh như 3 dì cháu của em luôn 😀

• @oanbong1131
    @oanbong1131 Рік тому +5

Coi vay kho lam .tu khau se banh .moi nguoi tu tu lam se duoc thoi .chuc ca nha an banh ngon mieng

• @thiao8978
    @thiao8978 Рік тому +3

Chỉ biết nói :tuyệt tuyệt vời

• @phuongvyang8363
    @phuongvyang8363 Рік тому +3

bà nội giỏi quá, món nào cũng làm được hết, chúc cả nhà ăn ngon miệng ạ

• @bonpham7983
    @bonpham7983 Рік тому +4

Chúc gia đình anh chị sáu vui vẻ

• @thanhkim465
    @thanhkim465 Рік тому +4

Nhân này bà nội xào giống nhân bánh giò hơn

• @dungngo6716
    @dungngo6716 Рік тому +5

Hiền làm bánh đẹp

• @loannguyen1106
    @loannguyen1106 Рік тому +3

Thịt xào cho bột năng mới kết dính đc chị cho nấm mèo nhiều quá nó bở ko dính đc chúc cả nhà ngon miệng

• @ThuNguyen-fq3yx
    @ThuNguyen-fq3yx Рік тому +4

Nhìn món bánh bao thật hấp dẫn 👍chúc đại gia đình một ngày mới vui vẻ và hạnh phúc 👍😍🌹

• @ngabui2411
    @ngabui2411 Рік тому +5

Ngon chúc cả nhà ngon miệng và vui vẻ

• @nguyenthihuongtra9114
    @nguyenthihuongtra9114 Рік тому +5

hôm nay mình học ở 6 làm bánh bao rồi mai mốt mình sẽ làm bánh ngon chúc gia đình mình dùng ngon miệng mãi cưng kngọc trúc mai nhiều

• @hadoan2620
    @hadoan2620 Рік тому +4

Chào chị sáu hiền và linh hôm nay cô thấy hiền làm bánh rất khéo linh cũng giỏi giúp bác sáu nấu ăn

• @NguyenVy-jk9wy
    @NguyenVy-jk9wy Рік тому +3

Cô sáu vo viên nhân lại hấp cất thủy là rất dể gói.bánh bao phải hấp 2 lửa mới ngon.người ta bán họ hấp qua.khi bán hấp lại bán dần banh rất ngon

• @vinhlongquetoi4407
      @vinhlongquetoi4407 Рік тому

Với bánh bao làm từ men khô ko cần phải hấp hai lần đâu,làm với bột khai như ngày xưa mới hấp hai lần thẩm chí 3 hoặc 4 lần hấp cho bớt mùi khai
      Còn làm với men hấp một lần là ngon rồi mh hấp nhiều quá bánh bị vàng,chỉ khi nào mh An ko hết để tủ lạnh rồi mh hâm nóng lại thôi

• @thixuanhuongtran2388
    @thixuanhuongtran2388 Рік тому +3

Bác 6 làm thịt nhân đừng xào. Làm thịt sống vò lại rồi đem hấp sơ rồi gói bánh. Bác 6 xào nhan rã rời ra hết ko ngon.

• @Ldinh1993
    @Ldinh1993 Рік тому +2

Chào BQCM Lúc nào Cả nhà lên clip cũng vui nhộn . Danh hiệu chị bầu và tăng em là bếp trưởng kg cho là rất đúng đấy nhé em gái , k món nào làm khó em tôi được , khéo tay hay làm là Cô em của hai kênh TKQ & BQCM Chúc Cả nhà thưởng thức bánh bao bà 6 nóng hổi vừa thổi vừa ăn , thom ngon xuất sắc luôn ,,,,( 6 gì ? chị quên mất tên hai VC rồi ) ❤️🍚🍚🍚🍚🍚🍚🍚🍚🍚🍚👍👏👏

• @nunguyenthi5606
    @nunguyenthi5606 Рік тому +6

Cô đúng là đầu bếp có đôi bàn tay khéo léo.cô làm món gì cũng ngon.con chúc Cô Chú,anh chị và hai bé dùng bánh ngon miệng ạ

• @ThangNguyen-qx8ny
      @ThangNguyen-qx8ny Рік тому

Làm nhân bánh khi xào chín ta phải quấy một muỗng canh bột năng vào trong nhân thì vô nhân sẽ không bị vỡ khi cho vào bột sẽ dễ vỡ bánh và bánh sẽ đẹp hơn. Đó là kinh nghiệm của tôi

• @ngayen4998
    @ngayen4998 Рік тому +1

Gia đinh an banh bao phai lam thêm môt nguoi ly tra đa thi qua tuyêt

• @huyenmai9006
      @huyenmai9006 Рік тому

Mình chung ý với bạn. Ăn bánh bao mà nhìn đĩa mít chịu k noi luôn. Món ưa thích của mình

• @NgaNguyen-th1yt
    @NgaNguyen-th1yt Рік тому +5

Ngon quá nội ơi chúc gia đình ngon miệng

• @nhuyvuphung9944
    @nhuyvuphung9944 Рік тому +6

Thật tình rất ngưỡng mộ B6 quá, nấu ăn ngon mà làm bánh cũng khéo,B6 hướng dẫn rất dễ làm , phải cùng các cháu mình chủ nhật tới bắt chước học làm theo , cho mấy lần trước làm bánh bao kg thành công B6 ơi. Thấy B6 làm ngon quá B6 ơi , chú Hiền cũng hay ghê hen , làm bánh cũng khéo léo quá ta ơi, yêu quý đại gia đình , ủng hộ kênh KQ và BQCM mọi ngày.

• @yeuvietnam5835
    @yeuvietnam5835 Рік тому +5

Bé út hôm nay tóc xoăn đẹp quá ❤

• @nguyenthithuymai5265
    @nguyenthithuymai5265 Рік тому +5

đúng là ko có món ăn nào làm khó được chị 6. thật ngưỡng mộ chị 6 ghê á. Chịu khó, siêng năng, nấu ăn giỏi, không ngại khó, ngại khổ và tốt bụng nữa.

• @tuyennguyen1602
    @tuyennguyen1602 Рік тому +4

Món gì bác sáu cũng lm nhìn ngon

• @kittyblao
    @kittyblao Рік тому +5

Thương Trúc Mai! Con chịu khó học hỏi.

• @LamNguyen-ud2gk
    @LamNguyen-ud2gk Рік тому +2

Góp y.co.nhung.banh cô.cho.vo. giờ sống thì nhưng bánh.se.ket.lai.rat.deo và.ngon.hon

• @trangthao8082
    @trangthao8082 Рік тому +2

Không sao đâu bà nội ơi,nhân ngon là được,lâu lâu mình làm đâu phải chuyên nghiệp mà đẹp.

• @phuongtrangvo2097
    @phuongtrangvo2097 Рік тому +4

Ngon quá má sáu oi thèm quá

• @ybenmlo1933
    @ybenmlo1933 Рік тому +3

2 chị em.khánh ngọc trúc mai hôm nay mặt 2 bộ đồ hồng và xanh .bà thấy đẹp quá à

• @dunghuynh3717
    @dunghuynh3717 Рік тому +1

Trưa giờ mới xem líp chị sáu làm bánh nhìn ngon quá hấp bánh chị bỏ lá dứa vô cho thơm

• @TyTy92gmail
    @TyTy92gmail Рік тому +1

Lần trước bác 6 củng làm bánh bao một lần rồi,nhung ko vui nhu hôm.nay bác 6 ha,con cháu xum vầy làm bánh hạnh phúc quá.chúc 2 bác thật nhiều nhiều sức khỏe để làm.nhiều món an ngon vui vẻ bên con cháu hoài hoài❤️

• @quyle6112
    @quyle6112 Рік тому +4

Hi hôm nay nhà mình làm bánh bao như này thì quá trời bàn tay vàng luôn í thím Sáu hén ...

• @lheroux4060
    @lheroux4060 Рік тому +1

Cô Sáu giỏi quá làm món ăn nào cũng được và thấy ngon quá luôn. Chúc vợ chồng Cô Sáu mạnh khỏe và bình an nhé 👍🏻❤️🤗

• @quengoc-ed1kf
    @quengoc-ed1kf Рік тому

Đúng là mẫu người đàn bà vn , sống giản dị giỏi nội trợ xin ngưỡng mộ t6 , gd có phúc Đức đc đâu hiền cháu ngoan, sống chân thật 🎉🎉🎉❤❤❤❤❤

• @phuongvuong5652
    @phuongvuong5652 Рік тому +2

Ngon qua

• @Ldinh1993
    @Ldinh1993 Рік тому +4

Chị thì dở hơn em chị làm nhân thịt sống dễ nắn bánh với lại nước thịt tươm nước ra bột bánh rất thơm , Nhân gồm có 1/ hành tím , mộc nhĩ , củ đậu , + cac thứ Gia vị , + 2 trủng cút đi + 3 hoặc 4 lát lap xưởng ,có lạp xưởng mới ra mùi bánh bao , có lúc Cho hat đâu green bean ăn cho có chất rau đó ngán , bánh size trung hấp 20 phút , cứ 10 phút mô nắp xã mô hôi hấp thêm 10 phút là xong bánh size lớn hấp 25 phút , đúng hấp quá giờ bột bánh sẽ bị teo nhỏ lại, bột bánh vàng

• @tongo5067
    @tongo5067 Рік тому +6

Ngon quá sáu ơi

• @tuyennguyen1602
    @tuyennguyen1602 Рік тому +2

Ngày nào cũng hóng video của bác sáu

• @oanbong1131
    @oanbong1131 Рік тому +5

Banh bao .khau cang banh va lam banh kho lam .lau lau lam la long cong lam .

• @kimhongnguyenthi3442
    @kimhongnguyenthi3442 Рік тому +5

Chị nấu ăn ngon khéo tay hôm nay chị làm bánh bao ngon lắm chị nhìn gia đình ăn em thấy muốn thèm lắm chị em chúc cả nhà ngon miệng 🌹🌹🌹🌹🌹🌹🌹🌹🌹.

• @thukyladyboy2212
    @thukyladyboy2212 Рік тому +2

thit song roi vò vien moi làm banh bao duoc

• @nenguyen5216
    @nenguyen5216 Рік тому +1

Chị nội tôi rất thích chị làm bánh bao nhìn ngon lắm chúc cả nhà dùng ngon miệng

• @HaiHoang-hy5fn
    @HaiHoang-hy5fn Рік тому +7

Bữa nay cả nhà làm bánh bao nhìn ngon hết cỡ . Chúc kênh sớm có nút vàng

• @hongtram784
    @hongtram784 Рік тому +3

Triệu lai GĐ ❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️

• @tuantran6454
    @tuantran6454 Рік тому +5

Nhìn ngon quá cho con 1cai di hihi

• @tranthuygiang3946
    @tranthuygiang3946 Рік тому +2

Ba noi la so 1 rui phai ko 2 chau chau noi mun an j la ba noi se nau lam cho an rui thuong ba noi la nhat nek chuc ca nha an ngon mieng ut linh dem lai trai mit ngon qa nhin thay them o que e mit ngta ban mac lam chi ui o day ko co ai trong o dau ngta cho lai day ban thui

• @HangNguyen-hw9em
    @HangNguyen-hw9em Рік тому +2

em luôc trứng cho thêm hai giot chanh vô kg bi đen nồi đó em

• @utlethanh7018
    @utlethanh7018 Рік тому +3

Nhin thay muon het an

• @thuuong9564
    @thuuong9564 Рік тому +5

Đúng là chị 6 đủ chất lượng làm ra nhiều món ngon cho gia đình mình. Hôm nay làm bánh bao ăn khỏi ăn cơm xong của mít chị xui cho đừng nha

• @Freefire-th1ir
    @Freefire-th1ir Рік тому +3

Xêp' 4 goc' trươc' xây qua 4 gôc' kê' xêp' vao' la' xong

• @HuongNguyen-ub3qe
    @HuongNguyen-ub3qe Рік тому +6

Bếp quê của mẹ cái gì cũng biết làm

• @ComNhaHa
    @ComNhaHa Рік тому +4

CÔ GIỎI QUÁ MÓN NÀO CŨNG BIẾT LÀM. CẢ NHÀ ĂN NGON MIỆNG. CHÚC CẢ NHÀ VUI VẺ NHIỀU SỨC KHỎE BÌNH AN HẠNH PHÚC THÀNH CÔNG 🎉❤😊

• @DuyenNguyen-hy8ig
    @DuyenNguyen-hy8ig Рік тому +3

Thịt xào rồi nên lúc dò khó dính

• @diephothimong6874
    @diephothimong6874 Рік тому +4

Điệp cô chào em gái thương yêu Bếp Quê của Mẹ nhé , vị phải ra ngoài giờ mới về nên xem trễ. Hôm nay sẽ được đổi món bánh bao nhìn mâm bánh bao hấp dẫn lắm luôn, chúc cả nhà ăn ngon miệng nhe. Mãi những lời chúc tốt đẹp và mai mắn nhất xin gửi đến gia đình mình, triệu triệu like cho kênh Bếp Quê của Mẹ và kênh thánh kho quẹt cả nhà nhé .

• @thulang654
    @thulang654 Рік тому

Chao co 6 Hom nay mat khoe roi. GD lam banh bao ngon qua.

• @chauzimmermann8420
    @chauzimmermann8420 Рік тому +1

chi sau gioi qua bat cu mon nao cung lam duoc nhin bot thay ngon va xop

• @benguyen2356
    @benguyen2356 Рік тому +5

Chị 6 giỏi quá, món gì cũng biết làm, nhìn thành thạo, lẹ làng, cả nhà luôn được thay đổi món ăn liên tục. Thích sinh hoạt của gia đình chị 6.

• @daoanh2126
      @daoanh2126 Рік тому +1

Cô 6 là thợ nấu mà bạn món nào nấu củng được hết

• @thontruong5695
    @thontruong5695 Рік тому +4

Chị để vô nhưng một chúc bột bắp cho kết dín

• @HongTran-gh7io
    @HongTran-gh7io Рік тому +3

Xin loi bqcm cho minh gop y xiu linh lam lip voi ba noi cung lau roi ma ko de y cach vao bep cua noi de hoc hoi them linh kheo bang giang voi hien chuc bqcm ngon mieng

• @TruongNguyen-vi2pf
    @TruongNguyen-vi2pf Рік тому

Khi xào nhân cô 6 nên bỏ vào chút ít bột bắp hoặc bột khoai Tây thi nhan có độ kết dính dễ nắn bánh khg bi rời rạc cô 6 nhé!

• @thietnguyen9647
    @thietnguyen9647 Рік тому

Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ an lành hạnh phúc nhé bánh bao ngon quá chị 💜🌸🍇

• @dikieu836
    @dikieu836 Рік тому

Ba noi gioi qua chuc ca nha an ngon mieng nhe ❤😊😊😊

• @nhuphamthaihoai442
    @nhuphamthaihoai442 Рік тому +1

Chị nội làm nhưn bánh bao sao giống bánh mặn quá

• @nhubui-xr9lg
    @nhubui-xr9lg Рік тому +1

Ko hết bac6 chien lại an ngon lắm con an vậy rồi

• @cheneng102
    @cheneng102 Рік тому

Hi 👋, yummy 😋 😍

• @hoango-wy2qv
    @hoango-wy2qv Рік тому

banh bao ngon qua

• @kimtran6374
    @kimtran6374 Рік тому

Ngon quá

• @giaopham8124
    @giaopham8124 Рік тому +2

làm vậy nhân bời rời hết

• @hientran8718
    @hientran8718 Рік тому

Kinh nhiệm con thấy vo thịt hấp chín sẵn dễ gói bánh hơn, nhưng vo thịt sống rồi gói bánh trực tiếp sẽ thấm gia vị và thơm hơn ạ

• @ManNguyen-ew4sn
    @ManNguyen-ew4sn Рік тому

Linh mai mốt em luộc trứng cút xong châcnước ra lấy nắp vung đây lai lắc vài cái trứng dập ra dễ lột lắm

• @toinguoivietnamtv-kq2dj
    @toinguoivietnamtv-kq2dj Рік тому +1

❤❤❤❤

• @kohweilingweiling9100
    @kohweilingweiling9100 Рік тому +1

🥰🥰🥰🥰

• @tranngocyentran4189
    @tranngocyentran4189 Рік тому

Phải hấp 2 lần ăn mới ngon

• @Yen-yi9ty
    @Yen-yi9ty Рік тому

Nay an banh bao😄

• @ethanfamily-cuocsongmy9011
    @ethanfamily-cuocsongmy9011 Рік тому

Thịt đừng xào trước khó bắt với lúc hấp xong thịt khô nước ko ngon. Thịt sống để vắt nhân

• @tuyetle9585
    @tuyetle9585 Рік тому +4

Cô sáu ơi mình làm bột gì chỉ con với cảm ơn cô sáu

• @loringuyen4914
      @loringuyen4914 Рік тому

Bạn mua bột hiệu KIM TỰ THÁP làm bánh bao rất là ngon còn thịt làm nhân không cần sào trước ướp Gia vị rồi goí bánh hấp 20 phúc bánh chín khi hấp bánh bạn cho một ít dấm vô nước