Được Chủ Vườn Tặng Món Đặc Sản Đem Về Gia Đình Thưởng Thức Ai Cũng Khen Ngon | ATTD&Family T138

Поділитися
Вставка
  • Опубліковано 12 вер 2024

КОМЕНТАРІ • 117

• @KhanhPham-yb3lu
    @KhanhPham-yb3lu 8 місяців тому +1

sướng nhất anh Tư, đẹp trai nhất nhà, có nhiều người đẹp xung quanh anh Tư

• @ngale6357
    @ngale6357 28 днів тому +1

Bé trăm lên liếp gương mặt cười vui ty nha

• @nguyentam4848
    @nguyentam4848 9 місяців тому +1

Mẹ vợ tư dùa ăn ít siêng năng dễ thương ăn mặc đúng mẫu người lớn tuổi không điệu hạnh có nhiều người không biết mình già chúc kênh tư dùa phát triển chúc bà ngoại tốt mạnh khỏe ok bà ngoại 💯

• @chuongtran5022
    @chuongtran5022 9 місяців тому +1

Cô nấu ăn gọn sạch sẽ tôi rất thích khi sống ở xứ người tạo cho tôi hồi tưởng lại không khí rất việt nam tôi xin góp ý đừng diễn quá làm cho người xem cảm giác không được chân thật đối với người miền Tây như tôi đây là ý kiến riêng Thanks

• @MobileVu-k8e
    @MobileVu-k8e 9 місяців тому +4

Thích gia đình này ghê luôn chúc cho cả nhà vui vẻ mạnh khỏe

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  9 місяців тому

Dạ gia đình Tư dừa xin cảm ơn nhiều ạ ❤️❤️

• @thanhnguyen-hr2xf
    @thanhnguyen-hr2xf 9 місяців тому +3

Cô thấy người nịnh vợ nhất là cậu Tư, biết là nịnh nhưng vẫn thích Nhí ha, cái hạnh phúc nhất của người phụ nữ là lấy được chồng hiền lành, biết quan tâm gia đình, mà cậu Tư có đủ cả. Tết này Nhí sắm cho bé Trâm áo bà ba với quần trắng mặc đi chợ hoa, với áo dài cách tân mặc đi lể chùa là đẹp lắm Nhí.

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  9 місяців тому +1

Dạ con cảm ơn Cô rất nhiều xin chúc Cô được thật nhiều sức khỏe ạ.

• @Kieu89Channel
    @Kieu89Channel 9 місяців тому +6

Hôm nay nấu món nào cũng ngon.dừa sáp cung ngon . Mình thấy gia đình quay video càng ngày càng thích xem hơn thấy hay. Gia đình nói chuyện thiệt thà. Chúc gia đình vui vẻ.

• @AmThucTuDua

Cảm ơn bạn rất nhiều.

• @tamto1121
    @tamto1121 9 місяців тому +5

Cô chào cả nhà! Tất cả người trong nhà cô rất mến! Riêng cháu nhí thì nấu ăn rất sặch sẻ,thịt mua về ngoại bầm,như vậy mới an toàn,và cô thương nhí khi tổi bag hành để vào chảo đủa luôn nhẹ nhàng và sặch,nói dể thương ,cô thương sự gon gàng cháu dừa có nụ cười hiền lạnh ,cả nhà cô điều mến,món ngon lại săch cháu ơi !

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  9 місяців тому +2

Dạ gia đình con xin cảm ơn Cô rất nhiều. Mến chúc gia đình mình thật nhiều sức khỏe nha Cô.

• @khoetran
    @khoetran 9 місяців тому +3

Ăn cơm với Mẹ là điều hạnh phíc nhất.

• @user-op8qq4jg4d
    @user-op8qq4jg4d 9 місяців тому +1

O thon que khong gi dep bang chiec ao ba ba phai khongTu Dua luon ung ho kenh

• @AmThucTuDua

Dạ Tư dừa xin cảm ơn nhiều ạ ❤️❤️

• @thuvannguyen3280
    @thuvannguyen3280 9 місяців тому +1

An canh sườn ram mặn moi ngon e

• @user-np7vd9fd1y
    @user-np7vd9fd1y 9 місяців тому +1

👍👍👍👍❤❤❤❤❤🎉🎉🎉🎉

• @nguyentam4848
    @nguyentam4848 9 місяців тому +1

Mẹ vợ tư dừa ăn ít siêng năng hiền ăn nói đàng hoàng không điệu hạnh ẻo lả tận tình giúp con cháu ăn mặc đúng mẫu người lớn tuổi chứ không như có nhiều người không biết mình già lười biếng ăn nhiều làm ít tặng cho bà ngoại tư dừa 💯 xuất sắc chúc kênh càng phát triển

• @AmThucTuDua

Dạ xin cảm ơn rất nhiều ạ.

• @hangvuthi4556
    @hangvuthi4556 9 місяців тому +2

Chào bà ngoại nay nhà có món ngon quá, nhất là quả dừa sáp này ăn ngọt vô cùng, món thịt rang vàng ngon

• @thibichnganguyen5737
    @thibichnganguyen5737 9 місяців тому +1

MUA áo bà ba. Màu đỏ. Màu Hồng. Màu tím. Màu vàng. Lên hình rất nổi. Bé Trâm MUA mấy màu nổi trẻ đẹp ra

• @tranngoc4505
    @tranngoc4505 9 місяців тому +5

Chào ẩm thực tu dừa xem kênh của 2 vợ chồng vậy mà OK gia đình hạnh phúc luôn đoàn kết bền chặt kênh KQ hết người này đi tới người khác đi không phải người ta ăn cháo đá bát đâu bùi hiền và sơn làm tuộc quần chu đâu ở không hưởng thụ

• @manryan9636
    @manryan9636 9 місяців тому +4

Wow! Bé Trâm hôm nay mặc áo bà ba đẹp gái ghê luôn. Cô nàng đã đẹp sẳn rồi, giờ mặc chiếc áo bà ba càng đẹp thêm. Lần đầu tiên cô mới thấy món tráng miệng hấp dẫn như thế. Từng tuổi nầy mà cô chưa biết dừa sáp ra sao, đừng nói chi là nếm thử.

• @ngocsuongle5082
      @ngocsuongle5082 9 місяців тому +1

Tôi già rồi mà được ăn một lần ở Saigon thiệt là ngon.
      Hãy ăn thử để cảm nhận dừa sáp ngon lắm.

• @AmThucTuDua

Cô cho con địa chỉ đi Cô. Con gửi dừa sáp để Cô dùng thử ạ.

• @AmThucTuDua

Bác cho con địa chỉ để con gửi dừa sáp cho Bác ăn lấy thảo với vợ chồng con nhé Bác.

• @ongkim1485
    @ongkim1485 9 місяців тому +3

Bà ngoại hôm nay đi chiếc cúp màu hồng đẹp quá

• @QueNhaChannel
    @QueNhaChannel 9 місяців тому +4

CUỐI TUẦN ĂN ĐẶC SẢN NGON QUÁ CHÚ ƠI

• @amthucmientay8991
    @amthucmientay8991 9 місяців тому +3

Nhìn ngon quá anh dành oi❤❤❤❤

• @09171922
    @09171922 9 місяців тому +2

Bà ngoại nói chuyện vui quá làm cả nhà cười quá trời vui ghê luôn Ngọc anh đi học kg có ăn cơm chung chúc cả nhà ăn ngon miệng nhe ❤❤❤❤

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn chị. Chúc chị ngày mới vui vẽ chị nhé.

• @Bepnhovensong87
    @Bepnhovensong87 9 місяців тому +3

nhìn sườn ngon lắm ❤❤❤

• @hathu7075
    @hathu7075 9 місяців тому +3

Ngon quá ❤❤❤

• @AmThucTuDua

Tư dừa cảm ơn ạ ❤️❤️❤️❤️

• @aonguyen4864
    @aonguyen4864 9 місяців тому +1

Ngon pá nhìn thấy thèm chúc gia đình ăn ngon miệng hơn số1 💛❤️💙💚😃😀👍💯

• @AmThucTuDua

Dạ Tư dừa xin cảm ơn nhiều ạ.

• @thibichnganguyen5737
    @thibichnganguyen5737 9 місяців тому +1

Cái cách của bà ngoại nói chuyện chất phát. Mình rất thích

• @tienkim8612
    @tienkim8612 9 місяців тому +2

Ở quê sướng ghê cái gì cũng có dừa SAP chuối rau sạch chị chúc gia đình em ăn ngon miệng nha

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn chị nhiều.

• @mobiletuny1939
    @mobiletuny1939 9 місяців тому +3

Bé gái lớn của tư dừa xính gái ❤❤ năm nay bé bao nhiêu tuổi rồi tư dừa ❤❤

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  9 місяців тому +2

Dạ bé Trâm nay được 13 tuổi rồi ạ.

• @athon75
    @athon75 9 місяців тому +1

Mến thương gđ anh chị ha ...bửa giờ vui quá vui

• @AmThucTuDua

Anh chị cảm ơn em nhiều .

• @kimhongnguyenthi3442
    @kimhongnguyenthi3442 9 місяців тому +1

Hôm nay em nấu sườn sốt me canh cá thát lát quá ngon em ơi dừa sáp ngon quá chị chúc gia đình dùng cơm ngon miệng nha 🌹🌹🌹🌹🌹.

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn chị nhiều ạ.

• @KieuVo-ze1qo
    @KieuVo-ze1qo 9 місяців тому +2

Con chào mẹ,chị tư đung là người vợ giỏi ngày nào cũng có món ngon,dua sap ngon quá

• @ThanhHieu-c6c
    @ThanhHieu-c6c 9 місяців тому +1

Chúc gia đình ăn ngon miệng và doi giàu sức khỏe em ung hộ anh +100%

• @AmThucTuDua

Cảm ơn bạn rất rất nhiều ạ ❤️❤️

• @tinale9926
    @tinale9926 9 місяців тому +2

Khi phụ nữ ăn chuối lịch sự, cắt trái chuối một nữa 1/2 cầm trái chuối nhìn,,,,

• @ngocsuongle5082

Nên bẻ đôi trái chuối khi ăn nhìn hay hơn.

• @CocoNguyen-el4fl
      @CocoNguyen-el4fl 9 місяців тому +1

Lúc còn sống ở VN tôi để nguyên trái chuối ăn, tại vì vô tư không nghĩ sâu xa. Khi qua Mỹ, thấy người ta bẻ chuối ra làm đôi rồi mới ăn, lúc đó mình cũng hơi thắc mắc, rồi từ từ cũng đoán ra được tại sao phải bẻ chuối ra làm đôi. Hahaha

• @ngocsuongle5082

Bà đây cũng khen cháu Trâm mặc áo bà ba bông nhu hợp với lứa tuổi của cháu.
    Mình ở thôn quê mặc áo bà ba với quần trắng hay đen rất xinh đẹp dễ thương. Nó tái tạo hình ảnh người thôn nữ năm xưa mặc chiếc áo bà ba vừa kín đáo vừa ôm gọn cơ thể của họ. Ở trong nhà hay đi ra đường hay làm ruộng làm rẩy đều xinh đẹp.
    Nhà giàu có thì mặc áo dài đi chợ. Còn mình làm lụng thì chiếc áo bà ba gọn gàng nhất.
    Ở phố chợ hay trên thành phố thì họ mặc theo lối sống văn minh trông gọn gàng cho việc làm và đi đứng của họ.
    Video của gia đình cháu là tái tạo hình ảnh nông thôn xưa để những người lớn tuổi nhớ lại hình ảnh của họ năm xưa với chiếc áo truyền thống xinh đẹp. Nhất là những người Việt xa xứ họ sinh ra và lớn lên nhìn về đất nước VN còn thấy được văn hoá ăn mặc của người Việt tuỳ vùng miền trong đó chiếc áo dài là phổ thông nhất từ bắc chí nam.
    Mỗi vùng miền có cách ăn mặc khác nhau. Nông thôn miền bắc xưa mặc váy dài chấm gót chân với chiếc áo yếm và khăn mỏ quạ quấn mái tóc mượt mà mùi chùm kết và hoa bưởi.
    Người miền trung thì ở nhà mặc áo ngắn cổ bà ba nhưng tay ngắn vì xứ Huế nóng kinh khủng bởi gió Lào thổi qua. Nhưng khi ra đường thì hầu hết người phụ nữ đều mặc chiếc áo dài. Đi bán hàng gánh hay trong chợ họ đều mặc áo dài. Tuy nhiên màu sắc thường là đen hay nâu và bằng vải thô rẻ tiền. Người giàu có thì mặc áo lụa áo the.
    Vào đến Saigon và đất phương nam người ta mặc áo bà ba là phổ biến. Trẻ em đi học cũng được mặc bộ bà ba trắng bằng vải.
    Áo sơ mi quần tây hay áo đầm nhập vào VN chỉ khoảng trăm năm nay thôi. Nhưng rất ít ai mặc lúc bấy giờ.
    Dần dà người Việt di tản đi khắp thế giới sau 1975 đã đem về những bộ quần áo hở hang thiếu vải hay quần sọt ngắn với áo dây. Họ mặc cũng đẹp lắm tuỳ theo dáng vóc, sở thích và công việc của mỗi người miễn sao họ cảm thấy vui là được.
    Cháu Trâm thực hiện video để cho người Việt ở trong nước và khắp thế giới xem nên mặc áo bà ba là gìn giữ văn hoá chiếc áo truyền thống của người phụ nữ miền nam.
    Đi ra nước ngoài ta thấy Nhật, Đại hàn, Trung quốc… hầu như họ mặc âu phục nên đánh mất phong cách ăn mặc xưa. Những ngôi làng xưa bên Hàn lập ra để du khách đến xem là gian nhà bằng đất đắp vách với mái lá. Và nhiều nam nữ của họ mặc quốc phục họ thuê mướn để sống lại hình ảnh đẹp xưa của quê hương họ.
    Nhưng qua Thái lan, Cambodia, Lào, Miến điện, Ấn độ và Trung đông… họ vẫn mặc quần áo truyền thống của họ mỗi ngày.
    Còn VN ta thì chỉ dân tộc thiểu số vùng cao họ luôn mặc quần áo truyền thống của họ không thay đổi.
    Chúc cho Ngọc Trâm luôn khỏe, học giỏi để sau này ra trường cháu là bác sĩ giúp cho người dân quê của cháu luôn khoẻ mạnh bình an. Đó là ước mơ của cháu sẽ là hiện thực nay mai.
    Bà thương cháu và em gái nhiều lắm.

• @AmThucTuDua

Dạ con cảm ơn Bác rất nhiều. Con cũng muốn cho cháu tập mặc áo bà ba để cho cháu biết nét đẹp của chiếc áo bà ba.mà cũng có người k thích con cũng không biết làm sao Bác ạ

• @tantrang3883
    @tantrang3883 9 місяців тому +2

Hello em gái cho chị một ly dua sap nhe chúc cả nhà ăn cơm ngon miệng nhe ❤❤❤❤❤❤❤❤❤

• @AmThucTuDua

Dạ chị ❤️em cảm ơn chị ạ.

• @MobileVu-k8e
    @MobileVu-k8e 9 місяців тому +2

Ôi món dừa sáp lần đầu mới thấy nhà tư dừa làm nhìn thấy ngon quá

• @MobileVu-k8e
    @MobileVu-k8e 9 місяців тому +3

Bé trâm nay lớn bận áo bà ba thấy xinh ra hẳn

• @user-pj2sy2uw2n
    @user-pj2sy2uw2n 9 місяців тому +1

Nhà mình êm ả ,tui rất thích ,chúc cả nhà vui vẻ

• @thongoc4678
    @thongoc4678 9 місяців тому +2

Ở gần hộp khăn thì lấy cho mỗi người 1 miếng có gì đâu mà diễn tào lao

• @ngocuyennguyenly8346
      @ngocuyennguyenly8346 9 місяців тому

K thik xem thi lướt qua,,đừng wa kho khan qua bạn,,, ng ta lan lip,lanh luong youtube cug kho khan lắm bạn,, ban xem thi dễ rui,nhug ng ta lụm bạc cắc tu tu tinh thuong mến cua nhiu ng ,cho nen k thik xem ,thi cho qua,chu binh luận chi kho khan nhau qua

• @thuyphuonglethi6684
    @thuyphuonglethi6684 9 місяців тому +1

Cha chả hôm nay cháu nhí nấu món sườn non sáp me chua ngọt và món canh cải trời nấu với chả cá thác lác trộn với nạc dăm bằm nữa rất ngon hấp dẫn quá nhí ơi cuối cùng cô chúc gia đình ăn cơm thật ngon miệng nhé

• @AmThucTuDua

Dạ con cảm ơn Cô con chúc cô ngày mới vui vẽ ạ.

• @thongoc4678
    @thongoc4678 9 місяців тому +1

Cảnh đồng quê thật là yên bình em Nhí ơi em mặc bộ bà ba thật là dễ thương nhìn đẹp lắm Nhí ơi

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn chị nhiều chúc chị luôn vui vẽ ạ.

• @tienkim8612
    @tienkim8612 9 місяців тому +1

Chị thấy cả nhà uổng dừa SAP ngon quá thấy thèm chảy nước miếng luôn

• @AmThucTuDua

Hiij em mời chị 😆😆❤️❤️

• @TienNguyen-jd6hk
    @TienNguyen-jd6hk 9 місяців тому +1

Chào em chúc cả nhà buổi cơm chiều vui vẻ và hạnh phúc nhé ♥️♥️👍👍

• @AmThucTuDua

Dạ em chào chị. Mến chúc gia đình mình thật nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui Chị nhé.

• @nhano1049
    @nhano1049 9 місяців тому +1

Cô thống cũng ăn dược trái dừa lâu lắm rồi.. Chị ngoại yêu ơi

• @thoatrieu-7506
    @thoatrieu-7506 9 місяців тому +1

Wow be Tram hôm nay mặc áo bàba giống mẹ dẹp va de thương quá nhìn thấy do ăn ngon quá nhỉ ối ❤😊😊😊❤❤❤❤❤

• @benpham3579
    @benpham3579 9 місяців тому +1

Chuc gia dinh em duoc nhieu niem vui va hanh phuc

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn nhiều ạ.

• @Chieu_Que
    @Chieu_Que 9 місяців тому +1

Sườn ngon quá ❤❤

• @chihai2786
    @chihai2786 9 місяців тому +1

sao gọi là dừa éo vậy em .chị không hiểu ...

• @AmThucTuDua

Dạ dừa ẻo là tên của giống dừa trái nhỏ á chị.

• @mobiletuny1939
    @mobiletuny1939 9 місяців тому +1

Chúc cả nhà ngon miệng ❤❤❤

• @AmThucTuDua

Dạ gia đình Tư dừa cảm ơn nhiều ạ.

• @thongoc4678
    @thongoc4678 9 місяців тому +1

Bé Trâm đẹp lắm khi con cười thật dễ thương cười hoài con nhé

• @ongkim1485
    @ongkim1485 9 місяців тому +3

Bé Trâm mặc bộ bà ba đep hết sấy

• @NganLe-xu9ly
    @NganLe-xu9ly 9 місяців тому +3

Chau Tram, hien lanh, dem dam de thuong… truong hoc, Thay, Co khong day an, noi Vo Giao duc..va ne nep nep, le phep voi Ong, Ba, Cha,Me hoac C,Chu..v..v.. dung noi danh Tu Trung Manh.. Ngon lam. . Hoac la Mon ngon con thich lam…v..v. Ba chuc Mung con hoc luon luon gioi…neu duoc du hoc qua USA Ba se ung ho chau di hoc…v..v..

• @AmThucTuDua

Dạ gia đình con xin cảm ơn Bác nhiều lắm. Mến chúc bác thật nhiều nhiều sức khỏe ạ.

• @TừNguyễn-g6p
    @TừNguyễn-g6p 9 місяців тому +1

mến chào gia đình❤❤❤

• @AmThucTuDua

Dạ gia đình Tư dừa xin Chào ạ. ❤️❤️

• @paulvan397
    @paulvan397 9 місяців тому +1

Ngon !

• @user-wu2pn2hd5w
    @user-wu2pn2hd5w 9 місяців тому +1

Thay 2 vo chg tu dua cug vui cuoi.hom nay co dua sap an con o tren tp k co dua sap vay 1 trai co bao nhieu tien vay

• @AmThucTuDua

Dạ đủ giá hết ạ tuỳ theo loại khoản từ 60 đến 200 nghìn 1 trái.

• @user-wu2pn2hd5w
    @user-wu2pn2hd5w 9 місяців тому +2

K co chim be nho k ai cham diem cho dau bep roi.con tram thay kuc nay om qua an cho nhieu vo cho map len co sk

• @thimyhuyentran856
    @thimyhuyentran856 9 місяців тому +1

Sườn sốt me ngon quá

• @user-wu2pn2hd5w
    @user-wu2pn2hd5w 9 місяців тому +2

Sao k thay chim be nho vay.co chua cho chim be nho an k ta

• @AmThucTuDua

Dạ bé đi học rồi ạ.

• @vythuy7871
    @vythuy7871 9 місяців тому +1

1like tặng bạn

• @AmThucTuDua

Cảm ơn rất nhiều ❤️❤️

• @HienPham-tj4lm
    @HienPham-tj4lm 9 місяців тому +1

Chị CHAO vợ CHỒNG 4 cháu CHAO bác chúc cả GD ĂN NGON MIỆNG NHÉ có phải e 4 là a của giang và ÚT linh của BÊN khô quẹt kg❤❤

• @AmThucTuDua

Dạ gia đình em Chào Chị. Em là anh của Giang và Linh chị ạ.

• @ngocsuongle5082

@@AmThucTuDua
      Còn anh chị Ba là anh hay chị ruột của Giành và tên gì vậy để dễ gọi. Cám ơn cháu.

• @AmThucTuDua

Dạ 3 là anh của Tư dừa Bác ơi tên là Để Bác ơi.

• @ThuanNguyen-9999
    @ThuanNguyen-9999 9 місяців тому +2

🤩🤩🤩🤩🤩🤩🌷🌷🌷🌷🌷🌷🌷

• @user-cw1ys6of6z
    @user-cw1ys6of6z 9 місяців тому +1

❤❤❤

• @LoanTran-mi7oc
    @LoanTran-mi7oc 9 місяців тому +2

❤❤❤ em chào gia đình bà ba Hihi 😀, Hôm nay chị hai Trâm mặt áo bà ba xinh xắn quá, nhìn thì mị diệu dàng thêm nữa hà nha, đẹp quá con gái ơi 😘😘👍👍 Ốc Tiêu hôm nay đi học rồi hả anh chị, món ăn hôm nay ngon quá hà,dừa sáp quê em hai tháng trước mấy bạn bán hàng online cũng có bán, bảo dừa sáp vĩnh long, rồi bến tre gì đó nhiều lắm anh, nhưng rất cao giá, một trăm mấy một trái đó anh, muốn thử mà thử Ko nổi Hihi, nên ít người ăn lắm anh, nhà anh lúc nào trong bữa ăn cũng có món tráng miệng rất ngon ạ, em thích giang bếp của chị tư nhất, bếp rồi nồi, chảo lúc nào cũng trắng sạch sẽ, nấu nướng cũng sạch sẽ và gọn gàng là quá chuẩn rồi đó ạ, chị tư mai mốt mua thêm vài cái tô to để mút canh cho thoải mái rộng rãi chị ạ,tô này hơi nhỏ, chị hay vào mút canh thêm mắc công chị ạ Hihi, chúc cả nhà ăn cơm ngon miệng và thật nhiều niềm vui trong cuộc sống anh chị nhé ❤️

• @hongthiemo4953
    @hongthiemo4953 9 місяців тому

Con bé đang con nít bắt áo bà bà như diễn kịch c cứ quay líp bình thường đừng giống kênh kho quyẹt mọi người chửi nhiều bỏ xem bn người

• @hongthiemo4953
    @hongthiemo4953 9 місяців тому

C ko cần cho cháu gái mặc áo bà ba đâu c ! Cứ để con mặc đồ bình thường vì cháu còn trẻ mặc vậy giống đóng kịch ko hợp c ak

• @Kyttky
    @Kyttky 9 місяців тому +2

Sao mà lần nào vô ăn vợ 4 dừa đưa giấy từng người trong bàn xem riết chán & sao thấy màu mè khách sáo quá không tự nhiên chút nào, mình là gia đình mà đừng diễn quá lố.

• @ngocsuongle5082
      @ngocsuongle5082 9 місяців тому +3

Giấy ăn phải phát đưa cho từng người để lau miệng khi ăn thức ăn dính vào môi miệng. Ai cũng cần có để lau hết. Nhà tui cũng làm thế. Người nào ở gần hộp khăn giấy thì lấy đưa phát cho từng người.
      Đi nhà hàng ăn uống cũng cần có giấy để lau.
      Nhiều người không có khăn đưa bàn tay ra chùi hoặc áo dài tay chùi. Có người ăn xong còn lấy đuôi đôi đũa ra chùi miệng nhìn không đẹp mắt chút nào.
      Ra nước ngoài ai cũng dùng khăn giấy ở trong nhà hay ngoài tiệm ăn. Thậm chí món án vặt đường phố người bán cũng đưa khăn giấy cho người mua tiện dùng.
      Còn VN chẳng lẽ lấy tay áo hay vạt áo vạt quần lên chùi sao?
      Không phải màu mè đâu bạn.

• @TruongNguyen-le5xd
      @TruongNguyen-le5xd 9 місяців тому +1

Ban noi dung vi khi an phai co hop khan giay chu dung giong lip Am thuc mai la 2 thang con an cu mo tay vao chen com boc thuc an xong lai Chuc vao quan ao co khi lai gay Toc xem rat mat ve sinh .Cu de hop khan giay Len ban cho moi nguoi Tu lay hoac be Tram lay dua cho moi nguoi moi dung ,

• @thimyhuongnguyen5529
      @thimyhuongnguyen5529 9 місяців тому +2

Chị này kg diễn..nhìn sạch sẽ..tôi rất thích chị này..qua bên kênh kia..😮😮 nhiều kênh kia còn diễn hơn..

• @thuyphuonglethi6684
      @thuyphuonglethi6684 9 місяців тому +1

Người ta nói vậy là đúng rồi sao cháu lại nói người ta diễn là sao hả đúng là người vô hoc ko hiểu biết gì hết

• @MobileVu-k8e
      @MobileVu-k8e 9 місяців тому +2

Nhí là con là vợ là mẹ luôn quan tâm chăm sóc gia đình từ những việc nhỏ rất đáng trân quý