Vì Đam Mê Phải Vượt 300 Cây Số Về Quê Tư Dừa Câu Cá | ATTD&Family T316

Поділитися
Вставка
  • Опубліковано 1 жов 2024

КОМЕНТАРІ • 66

• @kimminh5236
    @kimminh5236 3 місяці тому +9

Lần sau nhí thử chiên gà như này:đùi gà sơ chế sạch sau có khứa xéo vài đường cho gia vị tiêu tỏi hạt nêm vào ướp dùng tay bóp đều cho thấm để khoảng 1 tiếng sau đó đem hấp cách thuỷ chín 70% để nguội lăn qua bột xong lăn qua với trứng vịt đã đánh đều rồi cho vào chiên như thế gà sẽ thơm và chín tận trong xương ăn rất thấm vị!!

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  3 місяці тому +1

Dạ em cảm ơn Chị nhiều ạ ❤️❤️

• @28-thaonhi21
    @28-thaonhi21 3 місяці тому +4

Su su và su hào khác nhau nha con,trái đó là su su,dây leo giống bầu bí.Su hào mọc dưới đất,hình tròn hình như quê mình kh có bán

• @maiphuongloan1079
      @maiphuongloan1079 3 місяці тому +2

Trước su hào trồng ở ngoài Hà nội , bây giờ trồng nhiều và bán khắp mọi nơi .

• @senle1770
    @senle1770 3 місяці тому +5

Chị còn thiếu bột xù chị vô siêu thị chị mua bột xù về chị để vô lăng chị chiên nhìn nó lu xù nhìn ngon lắm

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  3 місяці тому

Cảm ơn em nhiều nhé.

• @laning1436
      @laning1436 3 місяці тому +2

Nhí mua bột gọi là bread crumbs của Đại Hàn hay Nhật, khoai muốn cho dòn mình phải chiên 2 lần, áo sơ qua bột bắp, gà cũng vậy chiên lần đầu không lăng qua bột bread crumbs, rồi nhún lần thứ nhì lăng qua bột bread crumbs sẽ giòn lâu hơn. Cô thấy họ chỉ ở mấy tiệm chiên gà. 1 phần họ xài bếp lửa lớn mạnh như nhà hàng hay bếp kè, thì độ nóng cao hơn bếp trong nhà mình, cô chưa xài bếp củi nên không biết có nóng cao như bếp “nhà nghề “ không, nhưng ở bên này cô thấy nhiều nhà có bếp kè để nấu ngoài sân như nấu bánh chưng bánh tét hay nấu những món chiên như vầy hay chiên cơm thơm ngon hơn bếp trong nhà

• @laning1436
      @laning1436 3 місяці тому +1

Còn 1 cách ướp thịt gà rồi lăng qua bột khô, trong bột có gia vị như muối, tiêu… đừng cho đường vì đường làm cháy, ướp khoảng 1 tiếng rồi chiên, rồi nhún qua bột loãng rồi lăng qua bột bread crumbs, chắc giờ bên VN gọi bột xù, chiên lần nữa sẽ giòn, lần đầu chiên để lửa vừa cho thịt chín, lần nhì để lửa cao hơn vì mình cần chín bột thôi, nên dầu không hút nhiều, với nhiều góp ý của bà con, cô chúc con thành công và mở tiệm

• @NhơnNguyễnVăn-h7s
    @NhơnNguyễnVăn-h7s 3 місяці тому +2

Gà chiên bột bị thất bại rồi chị điệu. Pha bột chưa đúng cách

• @thingoclinhvo5691
    @thingoclinhvo5691 3 місяці тому +2

Nhi lam mon an ky,co cach trang tri mon an đep mat,con ba giang chi biet ninh me chong k ha,con k biet trang tri mon an cho co tham my,chi co tai noi nhieu,va vao bep ma mat quan jean đieu wa....

• @andreatime49
      @andreatime49 3 місяці тому

Vợ 4 dừa nấu với mẹ ruột nên tâm tình tự nhiên và vui vẻ. Còn cô kia đang làm dâu thì tâm tình bị gò bó không tự do phát biểu ý kiến. Coi vài lần thì biết không cần phê bình chi cho mang tiếng nhiều chuyện!

• @tiendu1187
    @tiendu1187 3 місяці тому +2

Sao em lấy bột đó em để nước cho hỏi keo kẹo lại rồi em ướp chung với thịt gà cho đều em mua bột chiên xù áo lên rồi em chiên nó giòn lắm mà nó xu lên

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn Chị nhiều ❤️❤️

• @28-thaonhi21
    @28-thaonhi21 3 місяці тому +2

Đùi gà e nhúng qua trứng gà,rồi lăn qua bột chiên xù(có bán trg siêu thị)kh thì bánh mì khô giã ra cũng đc😊

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn Chị ❤️❤️

• @thoatrieu-7506
    @thoatrieu-7506 3 місяці тому +2

Hello ca nha,Nhi ơi em muốn chien ga ngon thì trước khi chien nên lan ga vo trứng ga trước rồi mới cho lan vo bột vậy ga no gion hơn do Nhi,chúc ca nhà ngon mieng nha 😋😋😋😋❤❤❤❤❤❤❤

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn nhiều ạ ❤️❤️

• @thuuong9564
    @thuuong9564 3 місяці тому +1

❤❤❤Cháu quá đi thôi con Nhí cách chị em hướng dẫn điều tốt nhất cho kênh Tư Dừa. Ở tiệm bỏ thêm bột nổi bột xù có hột gà nó áo bột thì đầy lên chiên sơ để ráo xong chiên 1 lần nữa nó đòn gà hấp thịt chín không teo thịt xẻ thịt chiều dài nhớ kéo đa gà phủ xuống túp đùi gà nhìn bắt mắt hơn. Nhớ lần sau 1 ngườic² cái đùi ăn nó ngon hơn

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  3 місяці тому +1

Dạ con cảm ơn Cô rất nhiều ạ.

• @thuyphuonglethi6684
    @thuyphuonglethi6684 3 місяці тому +1

Quê hương tư dành đẹp quá cô thấy cũng thích cuối cùng cô chúc gia đình nhỏ ăn cơm ngon miệng nhé

• @nguyenthithuymai5265
    @nguyenthithuymai5265 3 місяці тому +2

vườn và ao cá nhà ATTD làm chỗ vui chơi cho trẻ em thành phố, các bạn ở TP sẽ rất hạnh phúc khi được về vùng quê câu cá hoặc trồng rau...

• @thimaitran1312
    @thimaitran1312 3 місяці тому +1

Bé NA bớt nhoi rồi chứng tỏ là biết nghe lời, trẻ em phải uốn nắn từ nhỏ dù thương con lắm mà nghe những góp ý cũng buồn

• @thoatrieu-7506
    @thoatrieu-7506 3 місяці тому +2

Nhi ơi muốn khoai tây ngon thi lan vo bột rồi chien dừng hấp truoc khoai se bi mềm nha😊❤❤❤❤

• @MaiBùi-e1w
    @MaiBùi-e1w 3 місяці тому +2

Cho bột bắp hoặc bột mì vào chảo dầu nóng chiên khoai tây là giòn hà Nhí ơi thử xem mha

• @LoanTran-mi7oc
    @LoanTran-mi7oc 3 місяці тому +1

❤❤Em chào gia đình mình ngoại và anh chị và các thành viên nhí nhé, 😄😄 Hôm nay nhà mình ăn gà rán uống Pepsi ngon quá hà nha,😋😋 thèm quá ❤ chúc cả nhà ăn cơm gà rán thật ngon miệng và vui vẻ thật nhiều sức khỏe ạ.❤❤

• @marianguyen1740
    @marianguyen1740 3 місяці тому +2

Dui ga chien truoc khi chien minh lan qua trung roi moi lan qua bot kho chien moi gion

• @KimHoa-iz2qi
    @KimHoa-iz2qi 3 місяці тому +2

Thiếu bột chiên xù gà mới xù ra giòn ngon

• @quynhphan5597
    @quynhphan5597 3 місяці тому +1

Ngoai oi , hom nao Ngoai lam xoai lac 1 lan nua di Ngoai . Con muon Hoc Theo nhung Trong May video truoc con ko thay duoc toan Bo qua trinh luc Ngoai lam .
    Cam on Ngoai chuc ca nha vui ve

• @daoanh2126
    @daoanh2126 3 місяці тому

🎉🎉❤❤❤❤❤
    Chu choa ngon quá ta ơi nay cả nhà ăn gà rán KFC, một người một đùi gà chiên khô chấm tương ớt, cả nhà ăn ngon nhất có khán giả tới nhà chơi thật quý quá

• @TrangNguyen-nk1oi
    @TrangNguyen-nk1oi 3 місяці тому +2

Khoai Tây chị tẩm bột giòn chiên mới giòn nha chị

• @AmThucTuDua

Chị cảm ơn em nhiều nha.

• @ngocsuongle5082
    @ngocsuongle5082 3 місяці тому +1

Dùng bột mì thêm bột bắp bột chiên chuối, bột tỏi, tiêu, bột nêm, chút đường trộn lại. Đánh 2-3 trứng gà, lăn gà qua cho ướt rồi lăn qua bột. Dùng tay bóp cho chặt bột áo dính lên gà đem chiên.
    Cách 2 là không có trứng gà thì pha bột với chút xíu nước cho đặc rồi đắp bột lên gà đem chiên.
    Bột pha lỏng sẽ không giòn khi chiên.
    Khoai tây sau khi rửa xong thì phủ bột bắp và bột mì trộn chút bột nêm với chút đường lên liền khi khoai còn ướt rồi đem chiên ngay.
    Bột bắp áo lên khoai giúp Khoai giòn được lâu hơn nhưng không để quá 2 tiếng nó không giòn nữa phải chiên hâm lại.

• @AmThucTuDua

Dạ con cảm ơn Cô rất nhiều ❤️❤️

• @jennifertran2718
    @jennifertran2718 3 місяці тому +1

Chúc cả nhà ăn ngon miệng nè và đùi gà chị gia vị vô để đó hấm trước lấy ra ấy bột rồi chiên lên lấy ra ăn là ok nhìn cũng ngon

• @KimHoa-iz2qi
    @KimHoa-iz2qi 3 місяці тому +2

Lăng vô bột chiên gà là giòn

• @ledang8584
    @ledang8584 3 місяці тому +2

Còn lăng bột xù nửa nhí oi

• @thikimngancao1390
    @thikimngancao1390 3 місяці тому

E cắt khoai ra, sau đó hấp , khoai chin 60% , e để nguội chiên

• @khanhphuong546
    @khanhphuong546 3 місяці тому

Anh quay cs và qui trình sx dừa cho MN xem cv hiên tai của mình

• @aonguyen4864
    @aonguyen4864 3 місяці тому +1

Ngon pá chúc gia đình ăn ngon miệng hơn số1 ❤️💙🧡💜😀😠👍💯

• @NhơnNguyễnVăn-h7s
    @NhơnNguyễnVăn-h7s 3 місяці тому +1

Ngọc anh ngày lớn giống y mẹ .điệu .nói nhiều .chị hai giống ba .đẹp gái .thùy mị .

• @HuePhamthi-v1p
    @HuePhamthi-v1p 3 місяці тому +1

Canh que dep qua sau nay tu dua ket hop lam du lich nua thi tuyet voi

• @thithuthuynguyen8952
    @thithuthuynguyen8952 3 місяці тому +2

Ở quê làm líp săn bắt trồng trọt … mấy món nầy e làm chi thấy ko hấp dẫn rồi, muốn kênh phát triển thì phải làm chủ đề hay .

• @marianguyen1740
    @marianguyen1740 3 місяці тому +1

Khoai tay kg can hap truoc minh chien 2 lan se gion lan dau chien so qua vot ra roi chien lai lan 2 se gion cho dau an nhieu chut it qua kg co gion dau

• @ThanhLoanLethi-i2d
    @ThanhLoanLethi-i2d 3 місяці тому +1

Vậy là ngon nhất rồi

• @CẩmCao-c4s
    @CẩmCao-c4s 3 місяці тому

Chị lắc bột chiên giòn á

• @trantony6946
    @trantony6946 27 днів тому

Cố lên em

• @maihuynh7375
    @maihuynh7375 3 місяці тому +1

Hấp sơ chiên mới giòn e

• @levo3139
    @levo3139 3 місяці тому +1

Chúc dai gia đình ngon miệng và bình an mạnh khỏe và vui vẻ nha cả nhà

• @AmThucTuDua

Dạ gia đình em xin cảm ơn nhiều ạ.

• @HuePhamthi-v1p
    @HuePhamthi-v1p 3 місяці тому +1

Mon ga ran ngon va hap dan qua trinh bay rat hap dan

• @AmThucTuDua

Em cảm ơn Chị nhiều ❤️❤️

• @tienkim8612
    @tienkim8612 3 місяці тому +1

Chị chúc cả nhà ăn ngon miệng

• @hoian4713
    @hoian4713 3 місяці тому +1

Ngon quá

• @AmThucTuDua

Dạ xin cảm ơn nhiều ạ.

• @HanNgoc-cm4ru
    @HanNgoc-cm4ru 3 місяці тому +2

Con nhỏ áo xanh lúc nào nào cái mặt cũng cham dam

• @LoanTran-mi7oc
      @LoanTran-mi7oc 3 місяці тому

Đủ rồi đó, bớt nói nhảm nhí lại đi nha, toàn là lời nói vớ vẩn quá hà

• @Thanhqui-rm4ds
    @Thanhqui-rm4ds 3 місяці тому +1

Qua học vợ kho quẹt

• @maiphuongloan1079
      @maiphuongloan1079 3 місяці тому +2

Học cái gì thì học chứ đừng học nói nhiều , gì cũng nói .

• @andreatime49
      @andreatime49 3 місяці тому +1

Vợ kho quẹt có gì hay mà học???