Sự Thật Thì Mất Lòng Nhưng Buộc Lòng Phải Nói | BQCM & Family T546

Поділитися
Вставка

КОМЕНТАРІ • 929

• @ThuyTran-mn8sy
    @ThuyTran-mn8sy 7 місяців тому +13

HIỆN NAY AE SÀI GÒN THẤT NGHIỆP NHIỀU LẮM .CÓ NGƯỜI BÁN VÉ SỐ ĐI MỎI CẢ GIÒ. NGÀY LỜI CHỈ CÓ HƠN MỘT TRĂM NẾU ANH KQ kg chê cho anh em sài gòn kéo về làm cũng thánh kq đc hong ❤❤❤❤❤

• @user-qe2yf9ns2g
    @user-qe2yf9ns2g 7 місяців тому +4

Tôi rất thích kinh này rất thực te và chân thật

• @nguyenthithuymai5265
    @nguyenthithuymai5265 7 місяців тому +30

Làm youtuber là làm dâu trăm họ, nên TKQ cũng đừng nặng lòng với những ý kiến tiêu cực, mình ko đủ sức để chống lại với cái tiêu cực được đâu, cứ sống với lương tâm, chính trực của mình. TKQ cứ nhìn giới showbiz, giới nghệ sỹ đó, họ sống được là vì họ luôn hướng đến điều tích cực đó.

• @hongha8112
    @hongha8112 7 місяців тому +13

Cô ở xa tận 1/2 vòng trái đất vẫn cùng với nhũng người bạn vẫn thường xem kênh của TKQ và BQCM . Cứ mỗi lần thấy vợ chồng chú 6 xuất hiện thì ai cũng vui vì biết 2 ông bà vẫn mạnh khỏe , chúc tất cả thành viên trong gia đình nhiều may mắn và nhiều sức khỏe.

• @huephamthi3946
    @huephamthi3946 7 місяців тому +15

Thánh Kho Quẹt cũng đừng buồn vì những lời bình luận của mọi người, bởi chín người thì mười ý,ko ai giống ai, bởi sống trong chăn mới biết chăn có rận, mình luôn ủng hộ kênh T K Q hết mình, còn bình luận e Giang du thứ,nao là cách nấu ăn , rồi từ giọng nói, bởi ko ai giống ai , người ta lamlip chân thật có gì ăn đó,ko có thì đi chợ mua , miễn sao có líp để đăng,chu người ta đâu phải diễn viên đâu mà phê bình du thứ, tôi mong các co, chú,anh, chị, em nào thích thì xem ko thì thôi,chu dung phê bình những lời làm tôn thương người làm líp,xin cảm ơn

• @phamminhti1405
    @phamminhti1405 7 місяців тому +14

Em theo kênh của anh TKQ từ lúc mới thành lập kênh và rất thích kênh của mình nên anh đừng quan tâm tới những lời tiêu cực, ai yêu quý thì vẫn sẽ yêu quý thôi anh

• @user-uj9th6lj4j
    @user-uj9th6lj4j 7 місяців тому +3

Nghe e tâm sự vừa qua rất thương em. Lời lẽ chân thật. Tâm thật tốt. Rất có đạo đức. E ơi. Chị ngày nào cũng xem

• @user-lb9de5jg6m
    @user-lb9de5jg6m 7 місяців тому +2

Đã dùng MXH thì phải chấp nhận những ý kiến trái chiều, anh hùng bàn phím thì không thể đếm, nói nhiều cũng bị chê, nói ít cũng bị chê, không nói cũng bị chê đến Phật không những bị chê mà còn bị chửi thậm chí bị lăng nhục, họ lôi luôn cả dòng họ để chửi. Tôi thường xem clip của TKQ vì quý tình cảm gia đình, cảnh quê hương cũng như tinh thần mà nội dung của clip chuyển tải, Một gia đình thật Viêt Nam 3 thế hệ sống chung trên kính dưới nhường, hòa thuận yêu thương đùm bọc nhau. Quý chú thiếm sáu, 2 bạn cùng các cháu, còn những anh em cộng sự hợp tác lâu hay mau cũng là cái duyên. Là chủ kênh KQ lên tiếng những trăn trở như vậy cũng để cho khán giả theo dõi kênh hiểu sự tình đó là sự chia sẽ rất thật lòng. Ai biếu quà cáp cho mình, mình không nhận thì quà cáp ấy vẫn là của họ cũng vậy ai bình luận những lời tiêu cực không đúng về mình thì mình không nhận thì những lời ấy trở về chính chủ. Tuy nhiên, khẩu nghiệp đó chính chủ cũng phải đón nhận. Ủng hộ kênh.

• @taothanh6416
    @taothanh6416 7 місяців тому +94

Cô coi cái kênh của con từ lúc con lãnh tiền UA-cam đầu tiên , cô còn nhớ con đi chuộc lại vàng vòng của vợ con, coi Cô rất cảm động thấy thương kho quẹt nhiều lắm Cố lên con đời là vậy đó đừng quan tâm 9 người, 10 ý không ai như ai cô luôn ủng hộ kênh của con

• @user-zc3if7nr3r
      @user-zc3if7nr3r 7 місяців тому +7

Con coi từ líp đầu tiên luôn cô 4 năm hơn rồi ạ kho quẹt cô gắng giữ lắm mới được như bây giơ

• @ngankim6080
      @ngankim6080 7 місяців тому +5

Cô cũng vậy ! Tội cho TKQ được lảnh tiền liền đi chuộc đồ về cho vợ ! Cô theo ủng hộ trước đó nữa ! Khi 2 vợ chồng ngồi ăn cơm với cái ơ kho quẹt ! 😂 thôi cứ thẳng đường mà tiến tới dfi con ! Trời cao có mắt

• @gtrauchuot
    @gtrauchuot 7 місяців тому +31

Mình xem kênh tkq từ hồi chỉ có 2 vợ chồng tới giờ. Thấy kq sống rất tình cảm, biết giup đỡ anh em, tạo việc làm cho anh em làm có tiền. Lương tháng 6 tr là quá cao rồi,cơm ngày 2 cử nữa thì còn gì bằng? Thời buổi giờ có việc làm là mừng rồi. Ăn uống thì cũng ngày cá,ngày thịt, đổi món chứ? Còn nói chuyện, mỗi người mỗi ý,mỗi cách nói riêng,sao cứ bắt người ta sữa theo mình? Có ai mà hoàn hảo đâu? Còn ai thấy ko được thì nghĩ,chứ mắc gì đỗ cho kq hoài. Thấy kq tâm sự mình rất thông cảm, rất hiểu. Kq lên nói là rất đúng. Ai thích thì xem,ko thích thì thôi.

• @ngocsuongle5082
    @ngocsuongle5082 7 місяців тому +15

Cám ơn TKQ trải lòng ra để những ai vào bình luận nên góp ý chân thành giúp kênh phát triển đi lên.
    Có những người góp ý chê bai không đúng thì khán giả xem biết ngay cái dã tâm không tốt của họ ngay.
    Tôi thì rất thích xem các cô chú làm việc giúp đỡ nhau từ trồng trọt đến nấu nướng. Ai cũng làm việc hết mình.
    Nhiều khi tôi bị bí không biết nấu gì cho gđ tôi ân thì khi xem Giang nấu nướng là tôi có ngay thực đơn nấu cho gđ tôi ăn.
    Thực chất trong gđ tôi mỗi ngày cầm tiền đi chợ không biết phải mua nấu món gì đây. Phải tính toán làm sao cho cả nhà ăn đủ và ngon miệng đã là việc làm rất khó. Cũng có khi nấu bị chê dở và cũng buồn để ngày mai nấu món khác ngon hơn.
    Chính vì vậy mà tôi hiểu và thông cảm với ace làm UA-cam phải lên kế hoạch đổi món mỗi ngày.
    Cho nên các bạn nếu muốn bình luận góp ý chân thành thì vào khen một tiếng cho chủ kênh vui. Hoặc góp ý xây dựng thì nên góp ý nhẹ nhàng để người chủ kênh vui vẻ chấp nhận.
    Còn những ai vào bình luận chê bai để phá đám thì nên suy nghĩ lại. Cuộc sống này không trơn tru như họ nghĩ đâu. Đau ốm bịnh tật đến với họ lúc nào họ không biết trước và ra di đem theo tội lỗi xuống tuyền đài.
    Chúc kênh TKQ và BQCM luôn vững bước quay lại cuộc sống cơ cực của người dân phương nam xưa cho khán giả xem để nhớ lại có mình trong cuộc sống đó năm xưa.

• @nguyenlan7371
      @nguyenlan7371 7 місяців тому

Chị nói chuẩn k cần chỉnh ak

• @phuongnguyen-ht8fp
    @phuongnguyen-ht8fp 7 місяців тому +4

Ủng hộ AC!
    Rất chân thật, chia sẻ thật lòng, ít ai dám phơi cả vậy đâu ah!
    Cứ tự tin nhé!

• @thuhoang9226
    @thuhoang9226 7 місяців тому +3

Kênh quay nấu nướng vùng miền tây giờ đầy rẫy thi nhau làm .nhưng đa số là sắp sẵn . Mình thấy kênh tkq rất phong phú đa dạng .siêng năng nhìn nhà cửa kênh muong là biết. Chăm chỉ cây nhà lá vườn thực tế .Chứ kg như các kênh khác nhác mua sẵn chứ có vườn tượt gì đâu .Ai nói gì thì nói mình ở tận Quảng Bình mih rất thích và ủng hộ kênh mình ❤ .

• @maitram7655
    @maitram7655 7 місяців тому +53

Ở đời là vậy đó kho quẹt ơi . Nghèo khổ thì họ khinh - có miếng ăn thì họ ganh họ ghét . Thôi thì miệng là của người ta muốn nói gì nói , còn việc mình - mình làm, miễn sao ông bà cô bác hiểu - thương và ủng hộ là được rồi . Kho quẹt đừng quan tâm tới họ và đừng để trong lòng chi cho mệt, mình lo sức khỏe - lo cuộc sống gia đình là OK rồi .

• @hanhcaongoc2695
      @hanhcaongoc2695 7 місяців тому +3

Em rất chân thật còn tốt bụng giao tiếp với anh em biết người biết ta cuộc sống giản dị nên cô chú anh chị thích kênh em còn những người phản bạn đứng núi này nhảy núi khác ko có thành công đâu em thấy rồi đó như chú thím 8 em và cậu hiền người ta góp ý hay thì kinh nghiệm ko hay cũng đừng để trong lòng buồn phiền

• @AnhVo-vn4hz
      @AnhVo-vn4hz 7 місяців тому +2

Kệ họ giàu ơi hơi đâu buồn em xã hội mà

• @mydang6199
    @mydang6199 7 місяців тому +6

Kênh của bạn TKQ và BQCM mình thích xem từ lúc chỉ có cái chòi, 2 vợ chồng ở đấy, chị mình cũng thích xem nhưng vừa qua chị ấy đã mất...mình ủng hộ , các chị em và những người bạn như a Sơn, a. Thánh sún rất chân thành nhiệt tình nên cùng nhau đoàn kết, Kênh của bạn sẽ luôn được rất nhiều người yêu mến

• @VanNguyen-ci8bp
    @VanNguyen-ci8bp 7 місяців тому +6

Nếu thấy thích thì vào xem còn không thì đừng vào nói những lời vô nghĩa tội nghiệp cho người ta

• @anhaoao8069
    @anhaoao8069 7 місяців тому +16

Cô nói thật nha Giang con cứ giữ nguyên bản chất miền tây thật thà dễ thương như vậy đi, Cô khen 2 vc con sống tốt, đa số mọi người ủng hộ 2 con mà ❤

• @beangthi1056
    @beangthi1056 7 місяців тому +37

Cô năm nay đã 74t, Cô sống k bận tâm đến miệng đời nói gì , mà Cô sống với bản chất thật của con người Cô. Sống k thẹn với lương tâm v thật lòng với tất cả mọi người thân cũng như bạn bè người quen... Vậy thôi con k nên quan tâm đến lời chê khen của thiên hạ. Vì con k bao giờ làm vừa lòng tất cả mọi người đâu con ơi .

• @lynhcookingg3831
      @lynhcookingg3831 7 місяців тому +4

Đồng ý với cô

• @nhunghong2659
      @nhunghong2659 7 місяців тому

74 tuổi rồi lo ăn chay niệm Phật đi tham gia xem UA-cam làm gì bác ơi

• @lynhcookingg3831
      @lynhcookingg3831 7 місяців тому

@@nhunghong2659 còn hơi thở còn tham chiến” gừng càng già càng cay cô ạ” cố lên cô nhé

• @hanoixua2904
    @hanoixua2904 7 місяців тому +22

Việc mình làm là đúng thì không sợ ai hại đâu. Kho quẹt cứ vững tâm lo cho kênh phát triển nhé. Mọi người luôn ủng hộ cháu.

• @phuonghuynhthithanh6246
    @phuonghuynhthithanh6246 7 місяців тому +51

Hai vợ chồng con rất giỏi, từ nghèo khổ vươn lên được như ngày hôm nay là cả một quá trình phấn đấu không ngừng, mong hai con tiếp tục cố gắng đừng nản lòng ,rất nhiều người vẫn luôn ủng hộ gia đình con, cố lên, cố lên .

• @vinhtranthi3140
    @vinhtranthi3140 7 місяців тому +4

Nghe TKQ tâm sự cô thương quá, em k phải buồn gì cả...k ai sống cho mình đâu! Em hãy sống như trước giờ đã sống...vui vẻ thoải mái cứ làm những việc đúng, tạo tính thần thoải mái...ai nói kệ người ta...em k quan tâm, chúc gđ em luôn mạnh phúc, kênh em luôn phát triển nhen!

• @kieudiemto-pi1wr
    @kieudiemto-pi1wr 7 місяців тому +4

bức xúc quá ai chịu nổi KQ cố gắng lên nhe nhiều người ủng hộ em lắm

• @HD66916
    @HD66916 7 місяців тому +1

Mình xem rất nhiều kênh Yutube quay cảnh đồng quê, và nấu ăn theo kiểu dân dã...
    Chỉ có kênh này giữ chân mình lại lâu nhất.
    Thứ nhất là rất tự nhiên. Cách ăn nói trao đổi đúng chất miền tây Nam Bộ.
    Em trai chủ kênh có giọng nói chất phát dễ nghe. Nhìn rất đôn hậu, thật thà... Không cần biết Yutube của em làm mỗi tháng kiếm được bao nhiêu, nhưng cách chi trả... và bao ăn uống so với vùng quê như vậy là cao.
    Theo cô em cũng nên chia sẻ những khó khăn trong công việc làm Yutube lên đây cho mọi người thấy, và biết. Vì làm Yutube như em không hề đơn giản. Nhìn vậy chứ cực lắm. Lấy được đồng tiền của yututbe là phải đổ mồ hôi, sôi nước mắt... Chứ không đơn thuần là cầm máy quay khơi khơi !!!🤔
    Chúc kênh ngày càng lớn mạnh, và có nhiều người ủng hộ! 💕

• @vovanboivovanboi1237
    @vovanboivovanboi1237 7 місяців тому +2

Khổ trước sướng sao anh trai ơi.bỏ qua những lời không hay đi .cứ làm gì anh nghĩ đúng .mọi người ủng hộ anh nhiều hơn nữa

• @mduyennguyen1
    @mduyennguyen1 7 місяців тому +5

Cô nghĩ con chỉ cần quay trung thực gia đình,cuộc sống ở quê cũng không cần nhiều người CDM vẩn ủng hộ con,cô cũng xem kênh con từ những ngày đầu tiên,❤❤

• @thilieuhuynh9084
    @thilieuhuynh9084 7 місяців тому +5

Kq chia sẻ thật lòng cô chúc kênh kq ngày càng đông lượt người xem bải vệ sức khoẻ là trên hết

• @trongtruong9884
    @trongtruong9884 7 місяців тому +2

Kênh lớn hay nhỏ không quan trọng anh.quan trọng là mình làm thật lòng là được rồi,em luôn xem kênh của anh.mong anh chị phát triển thêm nữa.I love you

• @LongVinh-wu5ss
    @LongVinh-wu5ss 7 місяців тому +1

Chú kho quẹt đăng bài này rất là hay và đầy ý nghĩa❤

• @tommyvo2012
    @tommyvo2012 7 місяців тому +5

Anh KQ ơi kệ miệng lưỡi thiên hạ đi anh à miễn mình làm có tâm và có tầm là được rồi em chúc gia đình chị anh luôn luôn mạnh khỏe hạnh phúc ❤❤❤

• @KhanhLe-dr3fo
    @KhanhLe-dr3fo 7 місяців тому +9

Mình rất thích xem kênh TKQ và BQCM. Đừng buồn. Cố gắng lên Team TKQ ơi.

• @user-xg1np4zl7x
    @user-xg1np4zl7x 6 місяців тому +1

Nghe anh chia sẻ thấy cảm thông và hiểu được thôi thì hạn chế số người lại đi để có kính phí trang trải cuộc sống ❤❤❤

• @dung9925
    @dung9925 7 місяців тому +2

Nghe những lời tích cực thôi anh ko phải ai cũng hiểu em chúc gđ mình luôn mạnh khỏe bình an mỗi ngày ạ

• @vuinguyen4373
    @vuinguyen4373 7 місяців тому +4

Mọi người rất thương gia đình em và cô chú em cứ sống bình thường làm tự nhiên vậy là mọi người rất thít và ủng hộ gia đình em rồi, thôi đừng buồn nữa cứ sống lương thiện thật thà thì trời thấy hết em ơi, chúc gia đình luôn vui khỏe hạnh phúc em nhé

• @NhanTran-xv3vw
    @NhanTran-xv3vw 7 місяців тому +6

xem a từ clip đầu tay vs thánh lầy, k ngày nào mà k xem, luôn ủng hộ gđ a, chúc gđ a giàu thật nhiều sức khoẻ ❤

• @kimtainguyenthi3777
    @kimtainguyenthi3777 7 місяців тому +2

Cô lúc nào cũng yêu quý kênh TqK và BQCM ,
    Chúc kênh ngày càng phát triển và thành công trong cuộc sống

• @doanduong2272
    @doanduong2272 7 місяців тому +2

E biết anh lúc còn đi quay chung vs a thánh lây,anh tkq đi lên từ thực lực từ lúc ảnh còn khó khăn. Cứ làm vì gđ mình đi anh.E luôn ủng hộ anh trai.

• @NgaPham-vy1xj
    @NgaPham-vy1xj 7 місяців тому +19

Cô thầy kênh này nấu ăn rất sang , thức ăn rất hấp dẫn , gia đình đối xử anh em tình cảm thương yêu. Hôm nay tôi mới biết ngoài ăn uống ngày 2 bữa còn có tiền lương như vậy là quá tốt.

• @kimphung7571
    @kimphung7571 7 місяців тому +61

Nấu thì phải nói nêm nếm phải nói để ai không biết nấu thì có thể làm theo chứ không phải nói nhiều đâu cả nhà mình ơi .Chúng ta xem ủng hộ cho vui những việc gì nhỏ có thể cho qua mọi người đều vui hết nha .Chúc sức khỏe đến tất cả mọi người

• @HoaTran-oo5md
    @HoaTran-oo5md 20 днів тому

Rất thông.cãm vả đông.chia.sẽ nỗi long cua..thánh kho quet cố gắng lên vì ban có tâm lòng giúp đỡ moi người

• @Nhungbaby2004
    @Nhungbaby2004 7 місяців тому +1

Cứ giữ như vậy nhé a..rất nhiều người thích tự nhiên như vậy ❤❤

• @GjjjKhgv
    @GjjjKhgv 7 місяців тому +30

E thay chi Giang nói chuyện vậy có gì đâu trời ..người miền Tây nói chuyện thật thà .để thuong

• @nhinphan2525
    @nhinphan2525 7 місяців тому +3

Tôi rất thích kênh này
    Nói chuyện chân tình
    Nấu ăn hưởng dẫn tận tình

• @eddiesshorts7247
    @eddiesshorts7247 7 місяців тому +2

Từng ở Trà Vinh giờ ở Mỹ luôn thích coi kênh này. Luôn ủng hộ 👍

• @vanluu4287
    @vanluu4287 7 місяців тому +1

Thích xem kênh KQ, vì dám nói lên chân thật, từ lúc Ob 8 ,nghỉ

• @TrangTran-ch4wp
    @TrangTran-ch4wp 7 місяців тому +8

Kho quẹt những lời tâm sự của con quá chân thật cô mong líp của con ngày càng mở rộng thêm để các cô chú ngoài nước sẽ tiếp sức cho con ❤❤❤❤❤❤

• @AnhVo-vn4hz
    @AnhVo-vn4hz 7 місяців тому +5

Nói qua nói lại ai cũng sống thật là ok mặc dù hoàn cảnh có ra sao

• @lenguyen7979
    @lenguyen7979 6 місяців тому +1

Luôn ủng hộ kênh TKQ và BQCM chân thật đáng khen , ngày nào mình cũng đón xem kênh của bạn

• @nenguyen5216
    @nenguyen5216 7 місяців тому

Riêng tôi sống hiện tại ở Tây ninh ngày nào cũng dỏi theo kênh kho quẹt cuộc sống hàng ngày giàu và giang đối xử các thành viên sơn trắng linh hôm nay có vợ chồng anh chị 3 vào hổ trợ mỗi người phụ tay chân rất vui rộn rã tiếng cười nói chung tôi rất thích xã hội ai có suy nghĩ như mình còn gì bằng

• @haiduong532
    @haiduong532 7 місяців тому +32

Tôi vẫn xem hai kênh mỗi ngày , luôn ủng hộ ,chỉ có điều này khuyên TKQ đừng tỏ ra quá quan tâm ,bức xúc về các lời phê bình của những người xấu
    , càng đính chính càng mắc mưu họ ,mà lại làm không khí sinh hoạt của clip căng thẳng , và hại thêm cho sức khỏe vốn đã có nhiều vấn đề của TKQ .chúc kênh càng ngày càng vững mạnh

• @NgaNguyen-th1yt
    @NgaNguyen-th1yt 7 місяців тому +5

Chào gia đình chúc gia đình luôn vui vẻ và hạnh phúc và có nhiều món ngon mỗi ngày chúc gia đình ngon miệng

• @user-hx1tk6fe5q
    @user-hx1tk6fe5q 7 місяців тому

Kênh rất thực tế, mình rất thích, ngày nào mình cũng xem , kệ đi ai nói gì thì nói TKQ cứ thế mà quay líp mình ủng hộ

• @tranhuutuan2369
    @tranhuutuan2369 7 місяців тому +1

Ở sg thất nghiệp nhiều lắm ở quê làm tháng 6 triệu bao ăn uống ngon nữa mong anh chị em có nhiều sức khoẻ hợp tác với kho quẹt ra nhiều lip hay phục vụ bà con giải trí

• @kimphung7571
    @kimphung7571 7 місяців тому +20

Mình xem kênh này đã từ lâu nên biết cái tên Thánh kho quẹt xuất xứ từ đó .Từ lúc hai bé gái còn chút ét kìa .Thương vợ chồng kho quẹt chịu thương chịu khó ,cố lên em trai ai nó gì thì nói làm yuotube như làm dâu trăm họ .Thông cảm nha mọi người ơi .Chúc sức khỏe đến mọi người

• @NgocNguyen-nm3hx
    @NgocNguyen-nm3hx 7 місяців тому +14

Sống ko biết sao cho vừa lòng mọi người , làm UA-cam ko cho nói thì còn gì để xem ? người ta chia sẽ mỗi người có cách nói riêng , bắt người ta giống mình sao được , Giang cứ giữ tính cách của mình và chia sẻ những gì Giang làm, ai nói gì kệ họ, sống phải thì trời dãi thôi. Luôn ủng hộ BQCM và TKQ❤

• @truongtruongnhat2774
    @truongtruongnhat2774 7 місяців тому +1

Thật giờ bạn bè ng thân cũng kg tin nổi. Lúc vui thì kg sao . con buồn gì là đủ thứ chuyện mệt mỏi thật. Kênh e tkq rất hay chân thật thích xem

• @Nhatban.Shigeru
    @Nhatban.Shigeru 7 місяців тому

Kho quẹt dễ thương ghê, nói chuyện chất phát đúng gốc miền tây luôn… yên tâm mà phát triển công việc của mình đi bạn, thời gian sẽ trả lời cho tất cả…chúc bạn luôn có nhiều nghị lực và thành công, bạn sẽ có khoảng thời gian đẹp đẽ nhất trong cuộc đời khi bạn cố gắng phấn đấu và gặt hái được quả ngọt bạn nhé!

• @hangvuthi4556
    @hangvuthi4556 7 місяців тому +5

TKQ ơi cố lên. Nói ra 1 lần là được rồi không cần trình bày nhiều, nhiều kênh làm mỗi người mỗi vẻ. TKQ mở kênh mấy năm nay rồi. Ở que ai chả biết mò cua bắt ốc, làm bánh nọ bánh kia, kệ đi mình chế biến phải nói để cho khán giả biết, cha mẹ cho mình hình hài thế nào thì có vậy, đừng nặng nề quá làm vi deo thực tế vui vẻ chứ cắm đầu ăn gắp cho mọi người, chỉ nhắc mọi người ăn thoải mái, không nói nhiều đâu họ ghét mình vui hoan hỉ nhé, không chiều đc hết đâu

• @thinhieuvo4092
    @thinhieuvo4092 7 місяців тому +16

Làm nghề gì kiếm tiền cũng khổ. Mình thích thì coi còn không thích thì lướt qua. Mình đừng nói khó nghe

• @ngapham1069
    @ngapham1069 7 місяців тому +1

nghề gì cũng có cái khổ khát nhau vk ck e cố lên mn ai cũng ủng hộ GĐ e và rất thích xem video của e hết ch cũng như mn xem kinh của vk ck e còn mình chỉ nói như thế này nhé nếu ai thích xem thì xem còn kg thích lướt qua ...

• @khanhle1078
    @khanhle1078 7 місяців тому +2

Ai nói gì nói kệ người ta đi anh đừng bận tâm chi mong là kênh của anh ngày càng phát triển.

• @nguyenlan7371
    @nguyenlan7371 7 місяців тому +5

Luôn ủng hộ GĐ a KQ và kênh BQCM, chúc a và GĐ nhìu sức khỏe, chúc 2 kenh TKQ và BQCM càng ngày càng phát triển ❤❤

• @MinhNguyen-tf4kt
    @MinhNguyen-tf4kt 7 місяців тому +5

Hi con ! Nếu không ai góp ý con không có tiền UA-cam trả đâu, đừng bức xúc nói không cần người xem con nhé, càng góp ý mặt xấu, mặt tốt , Clips mới có giá trị, và mình xem xét lại, không tự ái nhé con !

• @samsungtv191
    @samsungtv191 7 місяців тому +1

Kh quẹt nói chuyện nghe thật thà đúng hôn các bạn mình lúc nào cũng ũm hộ

• @kieudiem68
    @kieudiem68 7 місяців тому

Kênh quay nhiều thứ đẹp. Chúc kênh luôn phát triển.❤

• @thuychi7671
    @thuychi7671 7 місяців тому +4

Tui ở Bình Thuận mà nghe cháo tam sự rất là thương thôi thì kệ đi

• @dungng7953
    @dungng7953 7 місяців тому +5

Làm cv này thì phải chấp nhận ng nói này kẻ nói kia. Còn khôg thì nghỉ làm youtube, làm việc khác . Việc nào cũg có cái khó riêg.

• @GiauTran-ge5bs
    @GiauTran-ge5bs 7 місяців тому +1

Giá đình người ta ăn uống theo khẩu vị nên mong mỏi người ủng hộ Kho Quẹt nhé

• @angvu1447
    @angvu1447 7 місяців тому +2

Luôn ủng hộ vợ chồng tkq,mình theo dõ từ hồi Khánh Ngọc với Trúc Mai còn nhỏ

• @thanhtuyen2363
    @thanhtuyen2363 7 місяців тому +7

Đóng cái kệ để giàu ơi. Ông trời còn chưa vừa lòng người. Ai nói nghe đc cảm ơn, nghe k đc để lên cái kệ hihihi

• @huongguyen8814
    @huongguyen8814 7 місяців тому +34

A kq nc mặt nghiêm nhưng dẫn mắc cười. Nhưng a ơi bận tâm những lời nói của những người xem làm gì mỏi người mỏi ý kiến củng k dừa lòng ai đâu. Còn những người làm cho a .e thấy rồi mình tốt với ta rồi ta củng phản nên ai làm được thì làm ai làm k được thì cứ nghĩ a đừng năn nỉ ai củng đừng sợ ai buồn ta k làm mình làm a buồn và để tâm chi cho mệt. Để sk làm clip cho bà con xem .chúc gđ a nhiều sk luôn vv❤❤❤

• @kimdiepdang
    @kimdiepdang 7 місяців тому +2

Thấy tội nghiệp KQ ,sống chân thật luôn bị tai tiếng .Tôi có lời khuyên chân thành với bạn ....Đừng nên bận tâm qúa với những lời thị phi ,miệng đời lúc nào cũng vậy .Ta sống bằng cả cái tâm ,trời biết ,đất biết ,ko cần phải bận tâm ...Chúc bạn vượt qua tất cả

• @user-jj8qh4pz1h
    @user-jj8qh4pz1h 7 місяців тому

Như e nghĩ anh đừng buồn. Ko ai lo cho gd mình ko nghe ai cả anh. E thấy anh chị 2 bác sống chân thật nên đừng nghe họ anh. Mình sống đúng là đc a

• @user-cc6xn6ie9b
    @user-cc6xn6ie9b 7 місяців тому +3

Luôn luôn ủng hộ 2 kênh TKQ và BQCM ❤❤❤❤❤

• @phuonghuynh5310
    @phuonghuynh5310 7 місяців тому +5

Anh chị ơi đừng quan tâm đến những chuyện ko hay nữa, anh chị lo giữ sức khoẻ , anh nói đúng đó, mình sống sao thì Ơn Trên biết, miệng thế gian ko thể nào che lấp hết được , anh chị cố gắng lên nhé, mãi yêu quý gia đình anh chị !!!

• @tuyetxuantranthi492
    @tuyetxuantranthi492 6 місяців тому

Mình hay xem kênh này , thấy gia đình này rất dễ thương , từ chú thím sáu đến vc Giàu và 2 cô con gái rất lễ phép. Thôi kệ con ơi mình đừng nghe dư luận rồi buồn làm chi.

• @thanhque6533
    @thanhque6533 7 місяців тому +1

mấy người đó thì số ít lắm bạn àk , bạn cố gắn sẽ bền vững thôi , kênh này rất chân thật

• @ln1388
    @ln1388 7 місяців тому +21

Cha sinh mẹ đẻ ra mình thì từ nhỏ tới lớn mình đã ăn nói và lớn lên sẽ trở thành như vậy rồi!!! Đừng có đánh mất sự tự nhiên của Giang!!! Giang ơi!!! Con cứ tự nhiên và bác thấy con rất là giỏi và đảm đang. Tụi con sống rất là bình dân-ở quê như tụi con là thoải mái rồi!!! Phải cảm ơn trên đã ban cho tụi con một cuộc sống đơn sơ nhưng mà giàu tình người!!! Bác yêu đời sống của tụi con!!! Bác vẫn luôn thấy kênh của tụi con mang lại niềm vui cho chính bác!!!

• @cheneng102
    @cheneng102 7 місяців тому +3

Hello all, wishing you have a wonderful day with your family 👪❤
    When you do GOOD Things GOOD Things will always return back to you.
    God is always look down for your family.
    Just fellow your heart ❤
    Take care 😊

• @huongSJ
    @huongSJ 6 місяців тому

Mình rất thích xem Chanel của gđ anh. Mình đi nước ngoài lúc 13t nên khi xem chanel này giúp mình nhớ rất nhiều về cảnh quê ngoại mình lúc xưa. Anh không cần giải thích gì đâu, cứ tiếp tục phát triển kênh anh đi. Kênh anh coi rất vui, và thành viên ai cũng nhìn hiền và chân chất cả👍👍

• @chiha192
    @chiha192 7 місяців тому +1

A nói đúng ai thích thì làm không thì thôi e rất thương 2 vợ chồng a chị từ lúc mới làm video e ủng hộ a chị ❤❤❤

• @vosang9470
    @vosang9470 7 місяців тому +5

trồng rau nuôi cá đặt lú thêm phần sinh động vậy mới hay chứ đâu phải cái gì củng mua hết đâu mn.

• @sonylieu8351
    @sonylieu8351 7 місяців тому +31

Đời mà em ơi nghèo thì người ta khinh. Giàu thì người ta ghét..em cũng đừng bận tâm lúc nào cũng um hộ kênh vợ chồng chịu khó khăn GIANG giỏi thấy thương mà ❤❤❤❤❤

• @Untouchableeex
    @Untouchableeex 7 місяців тому +1

Thương quá tình yêu thương miền quê mộc mạc ❤👍

• @TranVuXuan
    @TranVuXuan 3 місяці тому +1

Chúc bạn càng ngày càng phát truyen

• @Yenyen-lh2pn
    @Yenyen-lh2pn 7 місяців тому +6

Xem lip cho vui ..chứ vô soi mói chuyện ngta làm gì..kq đừng bận tâm..ai nói kệ họ..mình làm theo cuộc sống gd mình..chúc kq thành công..

• @HungNguyen-zn4jw
    @HungNguyen-zn4jw 7 місяців тому +1

Đã gọi là bếp quê thì phải thông cảm cho kênh cô luôn tình ý kiến của bạn ai có trong chuyện món mới hiểu khó khăn và cực khổ lắm đừng buồn

• @sangthu8025
    @sangthu8025 6 місяців тому +1

Cô chào con .!mình làm bằng cái tâm của mình chứ làm youtube là làm dâu trăm họ mừ cháu đừng buồn cứ làm theo bản năng của mình cố gắng lên để ngày càng phát triển mạnh hơn nữa. Chúc gia đình cháu sức khỏe dồi dào vui vẻ và hạnh phúc nha. 👍🆗😘😘❤❤🌹

• @lydao3182
    @lydao3182 7 місяців тому +5

Luôn luôn ủng hộ Gd e

• @PhongLe-bs1eu
    @PhongLe-bs1eu 7 місяців тому +3

A hiền miêng thì noi là me bênh xin nghĩ vài tháng nhưng ma qua kênh khác làm, tôi a kho quet

• @vuthiminh09839
    @vuthiminh09839 7 місяців тому +2

Miệng dân là sóng biển mà đừng buồn nhưng tôi thấy kho quẹt thuê người như vậy thì còn bao nhiêu đâu cháu nên tính toán kỹ đi cứ làm đơn giản như trước kia ấy vẫn nhiều người ủng hộ mà

• @thanhdang8119
    @thanhdang8119 5 місяців тому

Kênh của Thánh kho quẹt mình biết đc xem từ trước dịch đến giờ. Tuy chỉ quay về ẩm thực nhưng mình vẫn thích xem. Vì sát thực tế làm một bữa ăn bình thường người VN. Ung hộ kênh. Còn ai nói mặc ai, mình làm đc số đông người yêu mến là đc.

• @nguyenxuyen1871
    @nguyenxuyen1871 7 місяців тому +42

Ai nói gì kệ họ, cô vẩn ủng hộ kênh con từ lúc khởi đầu rất nghèo khổ đến giờ. Họ ganh tỵ nên nói vậy, con đối xử với mọi người rất tốt. Cô xem ko sót clip nào. Thôi đừng buồn nha Giàu, làm dâu trăm họ mà con. Love to all ❤️

• @thikimngancao1390
      @thikimngancao1390 7 місяців тому +3

@@Trungnguyen-ql5mjmặc chi phai bực??

• @tuytruongthi7740
      @tuytruongthi7740 7 місяців тому +3

Ai làm gì mà bực thích thì xem kg thì thôi chứ

• @LoanNguyen-di6vp
    @LoanNguyen-di6vp 7 місяців тому +9

Kênh của a cj e thấy rất nhiều người yêu mến và thích xem mỗi ngày nữa a cj đừng có buồn vì những lời nói của người khác mình sống cho bản thân mình chứ k phải sống vì lời nói của người ta

• @hungtos
    @hungtos 7 місяців тому +2

❤❤❤❤Chúc 2 kenh ngay cang phat truyen manh chuc gia Dinh luon vui ve hanh phuc binh an khoe manh nhe

• @khanhle1078
    @khanhle1078 7 місяців тому +2

Thật sự rất Nhiều kênh nhưng em chỉ thích xem kênh của anh cố lên anh ơi.

• @thilieuhuynh9084
    @thilieuhuynh9084 7 місяців тому +13

Kênh kq được như ngày nay nhờ cdm mn yêu thương VC rất hiền chịu thương chịu khó luôn ủng hộ kênh kq

• @tongo5067
    @tongo5067 7 місяців тому +13

Ai nói gì nói miệng đời mà em sống sao lương tâm mình đúng mình luôn ủng hộ

• @nhandeo1530
    @nhandeo1530 7 місяців тому

Chị coi clip của em từ khi mới khởi nghiệp.rất thích gia đình của em,chị không bao giờ chê nha,vợ em rất chịu khó.thương lắm

• @xaysintsen6444
    @xaysintsen6444 7 місяців тому +2

Xem kênh anh chị từ những ngày đầu tiên, cố lên ạ, chín người mười ý, mình làm không trái lương tâm là được 😊.

• @TamTran-xo6hj
    @TamTran-xo6hj 7 місяців тому +13

Giàu đang làm rất tốt! Hong cần giải thích nhiều đâu Giàu ui! Chúc kênh luôn đc nhìu iu thương vs phát triển bền vững nha!