Це відео не доступне.
Перепрошуємо.

Gặp Sự Cố Nơi Xứ Người Buộc Lòng Chị 3 Phải Về Nước Trước Thời Hạn | ATTD&Family T351

Поділитися
Вставка
  • Опубліковано 12 лип 2024

КОМЕНТАРІ • 361

• @user-es2tm7on4z
    @user-es2tm7on4z Місяць тому +38

Ac 3 về mở kênh lam giông ac 4 đi nhiu ngươi yêu mến c3 se ung hô kênh

• @manryan9636
    @manryan9636 Місяць тому +12

Ông bà mình thường nói: nghèo còn mắc cái eo! Tội nghiệp gia đình cô Ba.

• @Thtran-sj3wu
    @Thtran-sj3wu Місяць тому +30

Làm ơn đừng tin những người môi giới để đóng tiền đi lao động cho họ hưởng

• @chaunguyen-rp8wp
      @chaunguyen-rp8wp Місяць тому +1

Nguoi moi gioi du nhung nguoi khong biet de lay tien , phai canh giac tien mat khong duoc gi ca . That toi nghiep vi ngheo ma lam vao canh bi lua

• @haiminhzz
    @haiminhzz Місяць тому +6

Cố lên chị 3 ơi cs bây giờ khó khăn lắm phải cẩn thận , chị trở về là mai mắn rồi chúc chị sức khỏe và bình an

• @ngocdutran7535
    @ngocdutran7535 Місяць тому +5

Thấy mà thương em ba biết nói sao bây giờ cố gắng rồi sẽ qua mong mọi người giúp đỡ dùm em nó cảm ơn nhiều nhiều lắm ạ

• @phuongle2643
    @phuongle2643 Місяць тому +22

Tuy mới xem kênh Tư Dừa nhưng mình thích kênh này. Ko nói nhiều, anh em đều hiền lành, thương yêu nhau, giúp nhau lúc khó khăn, chị em bạn dâu hoà thuận dễ thương. Nấu ăn sạch sẽ, các món ngon miệng. Bà ngoại yêu thương con cháu, dễ gần. Nói chung cả nhà rất dễ thương.

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  Місяць тому +1

Dạ gia đình xin cảm ơn rất nhiều ❤️❤️

• @user-et7yp7su9e
    @user-et7yp7su9e Місяць тому +7

Phụ nữ mà lanh lẹ quá thì khổ thân suốt đời đàn ô mà chậm chạp thì đàn bà khổ

• @tuyetphan3903
    @tuyetphan3903 Місяць тому +11

Thanh niên tuổi nhỏ đi xuất khẩu lao động thì cũng sợ bị hư hỏng ,còn tuổi trung niên phụ nữ thì sợ gấp trăm lần, mọi người nên bảo nhau không nên đi lao động nước ngoài khi mình không có nghề chuyên môn ,vã lại làm thuê ở nước ngoài họ không dám mướn dân bất hợp pháp ,các chủ nhân không dám mướn mình là do công ty môi giới không làm giấy tờ đúng luật theo nước của người ta ,cũng may là chưa lôi thôi đến chính quyền của nước họ . Cô chút cháu Trinh đi về bình an .

• @TinhNguyen-du7dg
      @TinhNguyen-du7dg Місяць тому +1

phải chi trước khi quyết định đi nên tham khảo ý kiến của cộng đồng OBCC thì hay biết mấy, nóng vội, bị dụ rồi...

• @diemhuynh581
    @diemhuynh581 Місяць тому +13

nhìn bé như nhớ mẹ thương lắm Trinh ơi về với 2 con đi em thương VC tu dua cũng lo cho con và cả bà ngoại nữa thôi thì về quê mình có gì ăn đó em chúc tất cả ace trong nhà lúc nào cũng khỏe mạnh HP nhé

• @mydungo7892
    @mydungo7892 Місяць тому +13

Nhìn vợ chồng Tư Dừa cô cảm mến vô cùng, anh em thuong nhau đùm bọc lúc khó khăn không phải ai cũng được như vậy, nhìn vợ tư Dừa chải tóc cho cháu thấy thương ghê...

• @hongnguyen-qs9xx
    @hongnguyen-qs9xx Місяць тому +15

Chị chào 2vk 4 D và a 3 , khi nào c 3 về tới VN , mình hứa sẽ cho món quà bất ngờ , thứ 2 là tuần tới này mình sẽ gửi cho 4 D 100 us , phụ tiền chợ cho 3 cha con anh 3 !

• @nghitran568
      @nghitran568 Місяць тому +7

Xin cảm ơn cô. Phước n

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  Місяць тому +3

Dạ gia đình em xin chào Chị. Anh em em rất cảm ơn tình thương của Chị dành cho tụi em. Em xin chúc Chị và gia đình được thật nhiều sức khỏe nha Chị ❤️❤️

• @huyenlam5427
    @huyenlam5427 Місяць тому +9

Chị thấy gd tư dừa tốt quá thấy thương vc tư dừa biết đùm bọc anh em
    Và thương nhứt là bà ngoại
    Chị chúc gd em nhiều sức khỏe kênh của em ngày càng phát triển em nhé ❤

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn Chị rất nhiều ❤️❤️

• @LanNguyenthi-mc5hi
    @LanNguyenthi-mc5hi Місяць тому +13

Thiếm tư quá tốt đối sử anh em con cháu quá tốt cô chúc gđ ăn ngon miệng

• @cuoicuoironaldo6977
    @cuoicuoironaldo6977 29 днів тому +2

Cám ơn Tư Dừa đã đưa clip lên chứ ko nhiều người lao động nghèo ảo vọng đi làm nước ngoài tiếp tục sập bẫy nữa

• @inhtam5155
    @inhtam5155 Місяць тому +10

Mình đã nghi từ hôm cô trinh này đi rồi.nếu đi theo công ty môi giới đàng hoàng thì ở nhà mình đã biết đơn hàng của mình là sang bên ấy làm gì bất kể ở nước nào.rồi khi xuống sân bay là người môi giới người ta đã đón mình đưa về chỗ tập trung rồi lo cho mình ăn ở rồi đưa về kí túc xá hoặc nhà trọ rồi người ta còn phải đưa mình đến công ty làm việc xắp xếp ổn thỏa đâu đấy.khi nào cần hoặc có việc gì mình chỉ cần gọi môi giới là người ta có mặt.chứ không bao giờ để người lao động bơ vơ như thế.vì môi giới hàng tháng người ta ăn tiền của mình mà

• @NghiaNguyen-qt4zq
    @NghiaNguyen-qt4zq Місяць тому +20

Vợ chồng em Tư Dừa sống rất tình cảm, chúc gia đình em bình an và sức khỏe kênh luôn phát triển ❤❤❤❤❤.

• @tinanguyen5566
    @tinanguyen5566 Місяць тому +8

Hi gd em chi vừa xem clip nghe vợ em nói chuyện chị thật sự chi mong tất cả những người vn đừng nghe tụi dịch vụ nói đi lao động nước ngoài lương cao do là sự lừa dối gạt bởi vì chị ơi canada 38 năm chị rất hiểu hiện giờ có ba nước mở cửa đi lao động thu nhất là nước Mỹ Canada Úc nhưng nước Canada có chương trình lao động ba năm em đi làm khg phạm tội thì sau ba xin ty nạn thì chính phủ duyệt chị khuyên gd em đừng tin tưởng bất cứ ai phải tìm hiểu cho kỹ để tiền mất tật mang kho lắm chị chúc gd bình an okay

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn Chị nhiều nha Chị.

• @thingocanhnguyen5424
    @thingocanhnguyen5424 Місяць тому +8

Coi như đi một chuyến trải nghiệm chúc gia đình Trinh gặp nhiều may mắn trong cuộc sống cố lên

• @TienNguyen-pj7sr
    @TienNguyen-pj7sr Місяць тому +11

Vợ anh tư dừa nấu ăn ngon ,nhà cửa tơm tất ,rất sạch sẽ ,hơn các kênh khác nhìn kg bắt mắt .

• @SUONGNGUYEN-rm2yj
    @SUONGNGUYEN-rm2yj Місяць тому +8

Ko sao đâu chị 3, coi như là trải nghiệm đi chị. Về làm lại từ đầu chị nha ❤

• @tuyetphan3903
    @tuyetphan3903 Місяць тому +16

Trinh về VN cực khổ nhưng gần bên gia đình tốt hơn .Còn đi xa xứ chưa làm được đồng nào mà phải đóng trước mấy chục triệu thiệt là chỉ có VN mới có chuyện nầy xảy ra ,rồi phải đi vay nợ trả lời thiệt là quá khổ cho người nghèo ở quê nhà . Cô chúc cho cháu Trinh mọi sự bình an và nhiều may mắn . Bây giờ đâu đâu cũng có sự lường gạt tiền mất tật mang ,nhưng Trời Phật phù hộ mạng sống an toàn là mừng rồi !!!

• @huongtran3929
    @huongtran3929 Місяць тому +9

Thà nghèo mà đừng bệnh đau.đừng mắt nợ.. nghèo mà mất nợ nữa thì thôi..tính chị 3 bộp chộp quá.cai gì cũng từ từ.truoc khi đi thì ta suy nghĩ cho kỹ

• @user-xj9ow1jy3e
      @user-xj9ow1jy3e 29 днів тому +1

Ham giau tinh hot nhieu tien ai ngo

• @lienvuthi1509
      @lienvuthi1509 28 днів тому +1

Mình cùng ý kiến với bạn chị Ba có vẻ đứng núi nọ trông núi kia. Làm youtube cũng nhảy kênh nọ kênh kia sau đó lại nhảy đi nước ngoài.Các cụ có câu một nghề cho chín hơn chín mười nghề . Cũng là bài học cho chị Ba.Chúc chị ba có nhiều sức khỏe. Và gặp nhiều may mắn

• @QuocDungTran-no4nz
    @QuocDungTran-no4nz Місяць тому +9

Giờ nước nào tinh cảnh việc làm cũng y chang nhau thì mình cũng phải chịu thôi, về từ từ rồi nghĩ cách

• @maiphuongloan1079
    @maiphuongloan1079 Місяць тому +1

Chẳng ai cười người thất bại mà chỉ cười kẻ lười biếng . Có ai biết trước được chữ ngờ , đừng nản lòng nha em .

• @tienkim8612
    @tienkim8612 Місяць тому +5

Nghe nói chị ba về mừng cho bé như có mẹ ở gần

• @HangKhach-ih8kq
    @HangKhach-ih8kq Місяць тому +9

Ngày đầu tiên , thấy làm một buổi là biết rồi , đi nước ngoài làm việc
    Cách dọn dẹp lau chùi là biết ko được rồi , thấy lau chùi thấy cần một cái khanh lau bàn ghế xong rồi lau tiếp máy hút bụi , rồi quay xuống lau bàn tiếp , ở nước ngoài họ rất sạch , khanh lau bàn , phải phân biết khanh lau máy hút bụi , chứ ko phải lau tất cả mà dùng một cái khanh
    Chẳng qua mới sang chắc chắn ở đâu ai cũng thử việc trước rồi thuê
    Niếu làm được họ mới thuê , còn ko là chỉ làm một ngày là khỏi

• @user-xj9ow1jy3e
      @user-xj9ow1jy3e 29 днів тому

Chinh xac

• @huuphuocmai5531
      @huuphuocmai5531 28 днів тому

Bạn nói ko sai tí nào. Mấy người nhà giàu họ rất kỹ tính, họ nhìn cách mình làm, phẩm chất đạo đức mình có tốt ko và có làm được việc ko thì họ mới nhận, còn ngược lại họ sẽ tìm người khác vì họ có tiền. Còn mình đi qua đó nếu ngay chủ khó khăn thì khả năng ko ký hợp đồng và về nước, vậy nên tiền mất hết( tiền vé, tiền môi giới, sắm sửa để đi…) về mang đống nợ. Bởi người khổ tiếp tục khổ. Mình thấy nhiều người miền Trung, miền Bắc rất hay, họ vô Sài Gòn, Bình Dương sắm chiếc xe, đi chợ đầu mối mua bán đồ hàng bông mà ngày nào bán cũng sạch trơn.

• @user-pb4jx8xy9k
    @user-pb4jx8xy9k Місяць тому +16

Thương Chỉ Ba quá. Moi người ủng hộ cho Chị Ba trả nợ thấy gia đình A chi tôi nghiệp quá.

• @user-fg2pe3nr9k
    @user-fg2pe3nr9k Місяць тому +20

Thôi chị 3ve đây làm đi đừng bao giờ nghe người ta đi xa xứ làm nữa ở quê mình làm có nhiều lam nhiều có ít làm ít gần gũi gd là HP roi

• @thimyhuyentran856
      @thimyhuyentran856 Місяць тому +2

Về được là mừng rồi á

• @johnlam4741
      @johnlam4741 Місяць тому

@@thimyhuyentran856bị mất 35 triệu rồi, đóng tiền mà chưa lấy lại vốn,

• @bryannguyensg9999
    @bryannguyensg9999 Місяць тому +3

Ôi em chó trắng đẹp, dễ cưng quá 🐕🐕🐕. Tội nghiệp Chị Ba quá! Thôi xem như là một cơ hội để trải nghiệm cuộc sống nước Úc vậy!

• @duyendiudang_
    @duyendiudang_ Місяць тому +2

Được chú thím Tư yêu thương bảo bọc thật đáng quý❤

• @KhanhNguyen-po8yn
    @KhanhNguyen-po8yn Місяць тому +7

Kg trình độ kg tiền ở quê mình sống kg được thì kg có nơi nào mình sống tôt hơn đâu .đi bất cứ nơi nào cũng kg bằng quê mình cả

• @user-oy6wo1bu9j
    @user-oy6wo1bu9j Місяць тому +2

chị tu rất dễ thương khi lo cho gia đình anh ba và mấy cháu cảm ơn chị tu yêu nhiều nhiều

• @judykim6754
    @judykim6754 28 днів тому +2

Nhà Anh Tư Dừa có A Tư với Chị Giang hình như giống Cha nên thấy có vẻ tháo vát nhanh nhẹn hơn so với những anh em còn lại hay sao ý😊 thấy mấy anh chị em khác tính cách có vẻ giống mẹ hơn,nên thấy hiền quá chừng😊

• @phuonglyly3571
    @phuonglyly3571 Місяць тому +38

Tội nghiệp Trinh ,hôm bữa nghe có cv chị mừng quá chừng . Thôi kệ đi về bên gđ tìm việc nơi quê nhà cũng ok ,tuy đồng lương ít chút nhưng bù lại đc gần gđ .

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  Місяць тому +3

Dạ em thay mặt chị 3 cảm ơn Chị rất nhiều ❤️❤️

• @cucaikimchi_
      @cucaikimchi_ Місяць тому

Về là đúng rồi, xứ lạ quê người khổ lắm,bất đồng ngôn ngữ kh ai có thời gian giúp mình cả ,đôi khi chị em với nhau mà còn kh giúp được, về với gia đình có gì ăn đó mà hạnh phúc ở xứ người buồn lắm, còn nếu em muốn đi làm ở Nhật em vô UA-cam của vợ chồng Út Đạt em hỏi như thế nào để đi qua Nhật làm vì chị coi UA-cam của Út Đạt từ lúc 2 vợ chồng còn làm ở bên Nhật bây giờ hết hạn thì 2 vợ chồng về làm UA-cam để sống, thấy gia đình em ở quê vui quá,về đi làm UA-cam mà sống được rồi con nó cũng vui vì có Mẹ ❤

• @tantrang3883
    @tantrang3883 Місяць тому +6

Cuối tuần vui vẻ hạnh phúc bên gia đình

• @thuthuynguyen4997
    @thuthuynguyen4997 Місяць тому +6

Còn người còn của về được là mừng lắm rồi

• @sonthanh4929
    @sonthanh4929 Місяць тому +3

Ta về ta tắm ao ta
    Dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn
    Tôi nghiệp c3 thôi lần này về nhà ở gần gd đi c

• @haily944
    @haily944 Місяць тому +24

Từ ngày Chị 3 Trinh đi đến nay Anh 3 và các bé đến nhà vợ chồng anh Tu Dua dùng bữa cơm thân mật vui vẻ Anh 3 và các bé dở buồn . Nghe Chị 3 về vừa mừng vừa buồn tôi nghiệp đi xa tôn kém chưa đc vì giờ về . mà thôi về cùng vợ chồng con có vì ăn nấy cho các bé vui vẻ học tập chị 3 nha

• @khuynh8318
      @khuynh8318 28 днів тому

Xứ lạ quê ng .ngôn ngữ bất đồng ko dễ gì sống , thôi ta về ta sốn g quê ta ,dù trong dù đuc cơm nhà vẫn hợn.

• @maiphuongloan1079
    @maiphuongloan1079 Місяць тому +2

Muốn nâng cao thu nhập thì em lên SG làm cũng có nhiều việc như vô BV nuôi người bệnh , giúp việc nhà , . . . Muốn về thăm gia đình cũng dễ . Chỉ cần siêng năng , thật thà là OK . Nhiều nhà rất cần người giúp việc đó em , không nhất thiết phải ra nước ngoài .

• @LenaPham-cw1tb
    @LenaPham-cw1tb Місяць тому +1

Xem rất nhiều kênh nhưng xem vào gia đình này cảm thấy ấm áp tình thương
    Cầu chúc sức khoẻ bình an tất cả mọi người

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  Місяць тому

Dạ gia đình Tư dừa xin cảm ơn bạn rất nhiều ❤️❤️

• @thukim1705
    @thukim1705 Місяць тому +2

Cô rất quý mến hai cháu tôi vừa rất là thương anh chị em và con cháu không phải ai cũng làm được đó điều đó đâu cô rất quý mến hai vợ chồng từ dừa câu chúc gia đình con luôn luôn hạnh phúc và được dồi dào sức khỏe

• @AmThucTuDua

Dạ vợ chồng con cảm ơn Cô rất nhiều. Con cũng xin chúc Cô luôn mạnh khỏe vui vẽ nha Cô.

• @HienPham-tj4lm
    @HienPham-tj4lm Місяць тому +1

Bé như để THƯƠNG QUÁ cái CŨNG da rất là NGON giống me TRINH ❤

• @tuyetphan3903
    @tuyetphan3903 Місяць тому +3

Nhìn mấy tô bún thịt khìa đùi gà rất là ngon ! Chúc gia đình ngon miệng ! ….

• @luyendang624
    @luyendang624 Місяць тому +8

Về nhà đi trinh ,con mà ko me kề cân chỉ day là ko đc đâu ,con trai củng lớn cở đó tuổi nổi loan phải có me chỉ day❤,gđ mà ko có đàn bà chăm sóc buồn lắm

• @HongNguyen-cq6gh
    @HongNguyen-cq6gh Місяць тому +3

Tôi nghiệp chị ba quá, thôi kệ về nhà đi chị về nhà có chồng con bên cạnh mà hạnh phúc có gì ăn đó mà ấm áp bên da đinh,

• @HuongQuachThiThanh
    @HuongQuachThiThanh Місяць тому +3

chị 3 Trinh nói chuyện đừng cho ai hay giờ cả nước hay hết rồi... thôi về ở gần con với ck đi chị có gì ăn nấy xa quê nhớ nhà nhớ con lắm chị.chuc chị sức khỏe thuận lộ bình an về đến quê nhà...

• @KimYenTran-nj4ry
    @KimYenTran-nj4ry Місяць тому +1

Về bên gia đình đi tr , o tin đươc lơi hứa hẹn của người , o đâu bằng quê hương mình , gia đình td thật nhân hậu , tích đức thương ngươi cho con cháu hưởng phước cha mẹ và bà ngoại .

• @kimminh5236
    @kimminh5236 Місяць тому +1

Tội gđ a ba quá,vợ về thì cũng vui nhưng phải gánh thêm đống nợ cày biết khi nào mà trả hết!!!

• @user-je5ll3ud8j
    @user-je5ll3ud8j Місяць тому +1

Coi bữa giờ ko để y’ cháu gái con Chi3, nhìn cháu co~ tuổi con em mà Me đi lam xa thay thương wa’. Coi clip nay thay Chi4 dua nói chuyện rat bình tinh~ khi nghe chi3 về. Nho Chi4 mà chi 3 cũng an tâm 1 phan khi con xa nha.

• @thuyphuonglethi6684
    @thuyphuonglethi6684 Місяць тому +1

Trời ơi thật tội nghiệp cho cháu dâu trình quá hôm trước nghe nói có công việc làm rồi cô cũng mừng cho cháu bây giờ thì lại buồn cho cháu rồi thì thôi vậy cháu à về nước sống gần chồng gần con là hạnh phúc lắm rồi dù có cuộc sống tuy vất vả khó khăn dĩa dưa dĩa muối miễn là chúng cháu hãy cố gắng lên sống vì gia đình mình là tốt hơn ở nơi xa lạ cháu à

• @linhlun569
    @linhlun569 Місяць тому +5

Như ngoan lẽ phép,,, nữa lớn đẹp gái lam,,,,

• @user-mn6er5qg4s
    @user-mn6er5qg4s Місяць тому +35

Mọi người ơi có ai giúp đỡ chị 3 không, mình thì không có nhiều nhưng mình nghe chị 3 vậy tội nghiệp chị 3 quá nếu mọi người có giúp đỡ cho em giúp chúc đỉnh ạ , của ích lòng nhiều ạ

• @johnnguyen6554
      @johnnguyen6554 Місяць тому

Lam cách nào để giúp đỡ

• @user-gg1xm6ch9n
      @user-gg1xm6ch9n Місяць тому +11

Ủa xứ mình gfăm công ngàn việc tại sao ko làm ham giàu đi xứ người làm ăn ko xong rồi lại kêu gọi người ta giup lạ à nhen

• @ThuyTran-sp1wr
      @ThuyTran-sp1wr Місяць тому +2

Kg biết tiếng người ta cũng khổ! Phải tìm hiểu thật kỹ nha em! Nếu thấy kg được thì ta về ta tắm ao ta thôi

• @lieutran7419
      @lieutran7419 Місяць тому +4

Đúng rồi tự mình làm khô mình rồi kieu gọi người ta dup

• @lieutran7419
      @lieutran7419 Місяць тому +4

Còn nhiều người khổ hơn để dup cái này ham giàu mới vậy dup là sao

• @mongxiemphanthi1139
    @mongxiemphanthi1139 Місяць тому +9

Thůơng gia đình Trinh quá .!

• @user-fh4xk1xn9o
    @user-fh4xk1xn9o Місяць тому +1

đồng tiền ở nước ngoài ko dễ lấy đâu. cái nào cũng có cái giá. Thôi về quê gần người thân có ít ăn ít mà ko bị áp lực. Chúc GĐ luôn mạnh khỏe

• @user-pq6fs1pn9v
    @user-pq6fs1pn9v Місяць тому +2

Tôi nghiệp cho em ba thôi về quê mình đừng có đi nữa về là mừng o nói sự là chồng con lo lắng con nhỏ mẹ 😢😢😢

• @binhhuynh8833
    @binhhuynh8833 29 днів тому +1

Cô đã nói từ đầu mình người nhà quê lại không học thức không phải bà khi dễ con nhưng đi nước ngoài ít nhất phải có một hai thứ tiếng ở Việt Nam còn rất nhiều người khó khăn hơn con rất nhiều nhưng họ vẫn sống dù gì ở quê nhà vẫn hơn tội gì phải mượn nợ đi đến miền đất hứa khi ngôn ngữ không biết mượn tiền ở Việt nam làm ăn cũng được tội gì bỏ chồng bỏ con mà đi qua xứ người tôi ở Việt Nam muốn uống trái dừa còn không dám mua uống còn dưới quê không giàu nhưng cá rau cũng không đến nỗi đó cũng là một trải nghiệm muốn làm giàu không phải dễ đâu con dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn

• @lehoang218
    @lehoang218 Місяць тому +1

Thấy thương chị ba quá về rồi tính tiếp chị ơi gia đình mạnh khỏe nha

• @thumainguyenthi2280
    @thumainguyenthi2280 29 днів тому

V/c Tư Dừa thật là có tấm lòng hảo tâm, thương anh em chúc kênh ngày càng phát triển

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  29 днів тому

Dạ gia đình xin cảm ơn nhiều ạ.

• @user-mv5yq9ig2k
    @user-mv5yq9ig2k Місяць тому +8

Tôi c 3 qua .

• @user-ik3de6of5h
    @user-ik3de6of5h Місяць тому +10

Anh 3 co cô em dâu thât la tuyêt vơi

• @user-yv4ht9tz3m
    @user-yv4ht9tz3m Місяць тому +4

Ngon quá Nhí ơi

• @DuyenNguyen-hy8ig
    @DuyenNguyen-hy8ig Місяць тому +7

Chưa kiếm vốn mà về là mat vốn luôn rồi chị 3 ơi

• @user-dc2vy2wb9p
    @user-dc2vy2wb9p Місяць тому +1

Tôi rất thích kênh này nấu và làm mọi thứ rất sạch sẻ nấu ngon sống rất tình cảm anh em đùm bọc bà ngoại hiền nhiệt tình công việc với con vợ tư dừa nhìn sạch sẻ làm gì gọn gàng sạch sẻ

• @ongkim1485
    @ongkim1485 Місяць тому +5

Thôi xứ lạ quê người mình hổng biết đường đi nước bước cũng khó

• @thitruongtran1232
    @thitruongtran1232 Місяць тому +2

Cô thấy thương gia đình chị 3 quá, mn ơi hãy giúp đỡ dùm gia đình gặp nhiều khó khăn quá, cha mẹ anh 2 của chị ba bị bệnh nặng, vậy mượn đi lao động nước ngoài giờ không làm được về quê làm sao có tiền trả nợ, cho cô hỏi tí bé gái lớn mặc áo đen là con ai, đứa bé kể nữa sao, sao bé Thư kêu bằng chị, anh 3 với anh 4 phải anh em ruột không, có gắng lên anh 3 , từ từ rồi sẽ ổn thôi, chúc gia đình nhiều sức khoẻ

• @AmThucTuDua

Dạ Cô bé áo đen là cháu còn bé kế bên là con gái lớn của con vì cháu như thấy bé Trâm lớn hơn mình nên kêu bằng chị ạ.

• @aonguyen4864
    @aonguyen4864 Місяць тому +1

Ngon pá nhìn thấy thèm chúc gia đình ăn ngon miệng hơn số1 ❤️💙🧡💜😠😀💯👍🏻🎉🎉🎉

• @mongxiemphanthi1139
    @mongxiemphanthi1139 Місяць тому +4

Chúc gia đình dùng bůa ngon miêng.❤❤❤❤❤❤❤

• @letum458
    @letum458 28 днів тому +1

Chị ba cần đi làm đi lên thành phố làm cũng được không cần phải đi ra nước ngoài chi cho xa đi giúp việc nhà người ta bao ằn ở lương từ 8 9 10 triệu trở lên sóng cũng được chị ba ơi ❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤

• @NgaNguyen-qh5bt
    @NgaNguyen-qh5bt Місяць тому +2

Mong co chu ong ba cong fong mang thuong yeu chi ba giup chi ba mot it tien de trang ttai no
    An vi toi cung gia roi o giup duoc chi cau xin co chu ong ba cua it long nhieu giup hai vo chon chsu ba gui qua vo chong chau tu dua thi tot qua xin vam on truoc a

• @TranTien-en8so
    @TranTien-en8so Місяць тому +5

Tội ngiệp gia đình em 3 quá mông cát mạnh thường quân dúp đở cho gđ em trinh tội vợ chồng em quá chúc em vượt qua khó khăn nầy

• @user-fu3fj5it5g
    @user-fu3fj5it5g Місяць тому +3

Sao mình đã tốn tiền đi hết nhiều,tại sao ko qua bộ thương binh xã hội để họ môi giới việc làm cho mình và học tiếng để đi cho an toàn. Mình đi thế này có khác gì đi chui,tiếng thì ko biết và cho bọn kia tiền1

• @user-xj9ow1jy3e
    @user-xj9ow1jy3e 29 днів тому +2

Ve khong cho ai hay ma ca nuoc.biet het roi Trinh oi ham tiem vva de lam ha

• @thuannguyen686
    @thuannguyen686 20 днів тому +1

Troi oi nghe tin chi 3 ve ma ko biet co ai nhu minh ko that tinh tui rot nc mat noi nhu ba ngoai dung nguoi ta cho ve dc la mung con minh tu tuc moi chet chac day la bon lua dao ve den noi gioi thieu minh di doi tien lai tai sao ho ko dam bao cho minh boi day ngheo ma con mat eo ma thuong chi ba roi day mat no neu may co dc MTQ nao nghe thay giup do chi cho thoat no c on kenh Tu Dua mong rang ket het long giup do cho anh chi 3 nhe chuc ca nha dung bung thit khia ngon mieng chuc sk binh an byebye

• @loantotnguyen
    @loantotnguyen Місяць тому +3

Nó cho về là may nó bán mình qua CTY hành hạ còn chết thôi về là phúc rồi.

• @trungnguyen-ss6nj
    @trungnguyen-ss6nj Місяць тому +1

Ngày ra đi của cô Tr mình thấy có điều ko ổn rồi … thôi thì cứ khỏe và về nhà thôi cháu ơi … về lo nuôi dạy hai cháu làm lụng gần cha mẹ có gì từ từ trả nợ … lần này chắc chắn bà con ít nhiều sẽ giúp con …Cố gắng chút nữa vì bôn ba nơi xứ người ko dễ dàng đâu ! Cô cám ơn gia đình Tư dừa biết dùm bọc anh chị em và mẹ già … món ăn Nhí nấu luôn bắt mắt …ngon đạt điểm 10+ luôn

• @christran9202
    @christran9202 Місяць тому +2

Em nhi nấu com ngon quá, nấu ăn sạch sẽ hiền thật tha nói chuyên dễ thương, chị thích ăn dua trái của em

• @HanhNguyen-pn5is
    @HanhNguyen-pn5is Місяць тому +1

Thương cho em Ba ko biết tiếng là ko biết đường đi. Cũng ko biết tiếng rất khó khăn. Thôi thì về gần gia đình. Cha mẹ kiếm việc gì làm hoặc buôn bán nhỏ cũng được. Ko có gì phải sợ miệng thiên hạ em ba ơi. Ngày chị mới qua Mỹ cũng rất khó khăn. ❤❤❤

• @chongopenet7343
    @chongopenet7343 Місяць тому +3

Minh phiên dung nghe lời người ta mà đi nước này nước no làm,ko de đâu nha mọi người, nếu đã de dan như vậy thì thiếu gì người ta đi làm rồi

• @VanMai-x9n
    @VanMai-x9n Місяць тому +1

Kênh 4 dừa ai cũng dễ thương hết

• @user-xr4qo4mp8f
    @user-xr4qo4mp8f Місяць тому +1

Chuc gia ðinh moi su may man va vui ve ❤❤

• @helenduong3591
    @helenduong3591 Місяць тому +1

Bung thịt khìa ngon qua anh tu dua oi. Toi nghiệp chi ba qua, thôi ve vn Ben gd roi tu tu tin chi oi. Chuc gd an ngon mieng.

• @nuongnuongle2484
    @nuongnuongle2484 Місяць тому +3

Khg có trả đâu nó gạt mình như cho đi một chuyến du lich tốn tiền đó

• @ThanhPhan-xw5ge
    @ThanhPhan-xw5ge Місяць тому +1

Cánh cửa này đóng thì có cánh cửa khác mở ra, đừng lo lắng quá anh Ba ơi,cuộc sống là phải thăng trầm như vậy đó….

• @sauhuynh4866
    @sauhuynh4866 Місяць тому +1

Toi nghiệp em trinh quá đi làm mà không có việc làm rồi quay về thương em quá

• @LoanTran-mi7oc
    @LoanTran-mi7oc Місяць тому +1

❤❤em chào đại gia đình anh chị tư nhé, hôm nay nhà mình ăn bún thịt và đùi gà khia nước dừa ngon quá, mỗi ngườì một trái dừa nữa bữa ăn đầy đủ chất lượng, nghe chị Ba nói vậy tội quá,ko sao chị ơi miễn sao mình về tới nhà là tốt rồi, nợ nần làm trả từ từ, nhà có gì ăn đấy,tuy khổ nhưng gần gũi người thân và chăm sóc cho chồng và con anh chị ạ,😊em chúc cả nhà mình ăn bún thật ngon và vui vẻ thật nhiều sức khỏe ạ, chúc mừng anh ba nhé nay chị ba về khỏi nhớ rồi khóc nữa hen Hihi.

• @PhuocNguyen-uz4lm
    @PhuocNguyen-uz4lm Місяць тому +1

Thương chị 3 quá àk

• @cindyong7254
    @cindyong7254 Місяць тому +1

Bữa xem video clip e tu mình đi tìm cái chỗ mình làm mà mà ko ai dẫn dắt ko biết ngôn ngữ của người địa phương là chị thấy có gì đó rất là sai rồi và ko ngoài suy nghĩ của chị. Dau sao chuyện cũng lỡ rồi thì cứ cho đây là 1 trải nghiệm ê nhé, chúc e bình an quay về với gia đình sống những ngày bình dị như trước đây ❤

• @user-to4sx6td4l
    @user-to4sx6td4l Місяць тому +3

Tội nghiệp trinh quá về đi trinh có gì ăn nầy Tội quá

• @minhtruong4656
    @minhtruong4656 Місяць тому +2

Trời e ơi về với ck con làm UA-cam như tu dua là OK nhé noi xử người ko biết tiếng mệt lắm

• @anhhoaletort5935
    @anhhoaletort5935 Місяць тому +2

Em trinh về với gd . Cùng chồng con. Làm gì cũng dc .đắp đổi qua ngày... đến xứ họ khó lắm.

• @hongphan4917
    @hongphan4917 Місяць тому +1

Mình cũng thích xem clip tư dừa ai cũng dễ thương

• @user-xr4qo4mp8f
    @user-xr4qo4mp8f Місяць тому +1

CHAO CA NHA ❤❤

• @nhatthaonguyenhuynh3456
    @nhatthaonguyenhuynh3456 Місяць тому +5

trinh tội nghiệp quá

• @tngaming1278
    @tngaming1278 Місяць тому +6

thôi kệ đi chị ba ơi về có gì ăn đó mà gần ck con

• @user-jd4gn4zk3o
    @user-jd4gn4zk3o Місяць тому +1

Cố gắng sẽ thành công kênh tư dừa lúc mới tạo gặp ai là nản liền nhưng thấy hai vc luôn chịu khó thấy thương gì đâu nay nhờ cộng đồng thương cho nhiều lượt thich lượt xem phát lên bât ngờ , chồng thì giỏi hiền tiếu tiếu tạo tiếng cuòi cho mọi nguòi coi khg chán , vợ thì nội trợ rât ngon nấu gị cũng biêt ở cái tuổi mà phụ nữ khó làm được như con của cô nè! Chúc mừng sự thành công trong vượt khó của hai đứa nhe ! Cô ở Btre nè khg biêt bao giờ có dịp dl Trà vinh để ghé quê tụi von chơi!

• @AmThucTuDua

Dạ Cô có dịp Cô cháu mình gặp nhau nha Cô.

• @user-jd4gn4zk3o
      @user-jd4gn4zk3o Місяць тому

Thank vc con trước nhe hihi

• @HienPham-tj4lm
    @HienPham-tj4lm Місяць тому +1

Chao GD tư d ĂN NGON MIỆNG NHÉ ❤❤

• @hienthupham7308
    @hienthupham7308 Місяць тому

Việt nam dễ làm ăn nhất thế giới mà con ko làm đc thì đừng nói gì nữa

• @tantrang3883
    @tantrang3883 Місяць тому +1

Chèn ơi ngon quá chúc cả nhà ăn ngon miệng nhe