The easiest sandwich to make It uses the least cost to make, very delicious, and sells well.

Поділитися
Вставка
  • Опубліковано 9 лют 2025
  • I would like to present the idea of ​​a sausage-crab stick sandwich. It's very easy to do. The steps are not complicated. You can easily follow the clip. It sells well and is currently popular. Ingredients are easy to find. It costs little, isn't complicated, and doesn't take long to do. You can eat and sell.
    #Prepare ingredients to make sandwiches. Price
    1. 1 row of bread can make 12 pieces, 42 baht.
    2.Mayonnaise, 65 baht per bag.
    3. Crab sticks, 85 baht per pack
    4. Sausage, 65 baht per bag.
    5. Triangular sandwich box 125 baht
    #Steps for making sandwiches
    Waiting for action......................
    #Calculate the cost of making sandwiches per 1 box.
    1.Bread 1-1/2 3.3 baht
    2.Mayonnaise 1.5 baht
    3. Crab sticks 6.6 baht
    4.Sausage 1.5 baht
    5. Triangular sandwich box 1.25 baht
    *Sold for 20 baht per box
    *Cost used to make a sandwich: 13.65 baht
    *Profit per 1 box 6.35 baht
    Star-rated sandwiches create income
    Eating is easy, selling is easy.

КОМЕНТАРІ • 67

  • @กรภัทร์จันทะคุณ

    สวัสดีค่ะ น่าทานจังค่ะ ขอบคุณที่แบ่งปันสิ่งดีๆนะคะ ไว้ทีโอกาสดีๆจะทำให้คนสำคัญทานค่ะ เผื่อจะมีติดไม่ติดมือเอาไปฝากญาติพี่น้องด้วยค่ะ❤

  • @สุณีผาหลัก
    @สุณีผาหลัก 5 місяців тому +2

    ขอบคุณค่ะสำหรับความรู้ดีๆ

    • @sandwich992
      @sandwich992  5 місяців тому

      ยินดีมากๆค่ะ เป็นไอเดียอยากให้นำไปต่อยอดกันเยอะๆนะคะ

  • @MissRattanatemeePhoudphong
    @MissRattanatemeePhoudphong Місяць тому

    ทำขายชิ้นเท่าไรคะ

  • @tatiyaporn1228
    @tatiyaporn1228 2 місяці тому

    ไส้กรอกของอะไรยี่ห้ออะไรคะ

  • @myyamok
    @myyamok Рік тому +1

    น่าอร่อยเลยนะครับ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому

      ขอบคุณมากๆ น่ะค่ะ ที่ชื่นชอบ และให้กำลังใจตลอดมาค่ะ

  • @KanidtaKanidta-j2t
    @KanidtaKanidta-j2t Рік тому +2

    ขายชิ้นละเท่าไหร่คะ ถ้าทำขาย

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому

      ชิ้นละ15บาทกำลังดีค่ะ

  • @sukritta3752
    @sukritta3752 Рік тому +1

    น่าสนใจค่ะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому +1

      ลองทำประยุกต์ใช้ดูนะครับ ปรับเพิ่มลดต้นทุนได้ตามแต่ละพื้นที่ได้ครับ

  • @marisatarawichanan9397
    @marisatarawichanan9397 Рік тому +1

    ไส้กรอกกับปูอัดนึ่งกี่นาทีคะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому

      ใส้กรอกนึ่งในน้ำเดือด 1นาที หรือพอตึงๆ ใช้ไม้ติ้มฟันจิ้ม
      ปูอัด นึ่งแค่พออุ่นแระมาณ 30 วินาทีค่ะเพราะสุกมาแล้ว ไม่นึ่งจนเละเกินไป จะฉีกยากค่ะ

  • @farow2323
    @farow2323 Рік тому +2

    ปูอัดใช้ของอะไรคะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому

      ครองใจหลายๆคน เบนโต๊ะ 75-80 บาทค่ะ

  • @jariratbutchuay9007
    @jariratbutchuay9007 Рік тому +4

    ขออนุญาตถามนะค่ะ วัตถุดิบที่ไม่ได้นับเป็นชิ้นๆเช่น มายองเนส ผักสลัด พี่มีวิธีคิดต้นทุนยังไงค่ะ🙏

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому +3

      ปกติผมจะนับรวมกันเป็นทุนอยู่ที่ 1.5-2 บาทต่อชิ้นครับ เราจะเน้นทาบางๆให้รสชาติเข้มข้น

    • @jariratbutchuay9007
      @jariratbutchuay9007 Рік тому +2

      @@sandwich992 ขอบคุณค่ะ🙏

    • @สําเริงรอดสถิตย์-ศ3ฎ
      @สําเริงรอดสถิตย์-ศ3ฎ Місяць тому

      กำลังคิดจะขายอยู่พอดี

  • @faiizchanikarn830
    @faiizchanikarn830 Рік тому +2

    ใช้กล่องใส่แซนวิชสามเหลี่ยมไซส์ไหนคะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому +1

      กล่องสามเหลี่ยมไซร์ใหญ่ปกติค่ะ

  • @แม่รัตน์พาแซบ

    น่ากินมากจ้า

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому +1

      ขอบคุณมากๆค่ะที่ชื่นชอบผลงาน ยินดีแบ่งปันไอเดียมากๆค่ะ

  • @จักรวาลกองเกิด

    จะลองหัดทำขายดูค่ะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому +1

      ขอให้สนุกกับการทำแซนวิชมากๆนะคะ ทำง่ายขายดีมากๆนะคะ

  • @อัครเดชชัยวีระเสถียร-ฃ2น

    กล่องใสแชนวืทชื้อที่ไหน

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому

      ร้านเบเกอรี่ และแมคโครค่ะ

  • @monicch9611
    @monicch9611 Рік тому +2

    ถ้าขายไม่หมดเก็บไว้ได้กี่วันค่ะ

    • @nattiyaporaksa4194
      @nattiyaporaksa4194 Рік тому +4

      อาหารแบบนี้ ทำวันต่อวันค่ะ ขายไม่หมดคือทิ้ง

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому +1

      เป็นใส้สดสามารถทำวันต่อวันค่ะ แต่ถ้าทำเที่ยงคืนขายตอนเช้าได้ค่ะให้หมดก่อนเที่ยงค่ะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому +1

      ใช่แล้วค่ะ ถูกต้องแล้วค่ะ

  • @CartCart-b4d
    @CartCart-b4d Рік тому +1

    ❤❤❤

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому

      ขอบคุณมากๆค่ะ

  • @WaruthKiloNine
    @WaruthKiloNine Рік тому +2

    มายองเนสใช้ของ Aro ได้มั้ยครับ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому +2

      ใช้ได้เหมือนกันครับ แต่อยากให้ผสม มายองเนสกรีนฟูดส์ลงไปอีกหน่อยให้เหนียวข้นครับ

  • @SiritornTongyu
    @SiritornTongyu Рік тому +2

    เหลืองๆที่ทาตัวขนมปังคืออะไรคะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому +1

      เป็นตัวของน้ำสลัดครีม หรือมายองเนสกรีนฟูดส์ค่ะ

  • @อรยาหัสสะครบุรี-ฎ7ฉ

    ทำแล้วอยู่ได้กี่วันคะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому

      เป็นใส้แซนวิชสด ทำขายตี4 ขายได้ถึง 12:00
      แต่ถ้าอยู่ในอุณหภูมิที่เย็นสามารถอยู่ได้2-3วันครับ เช่นเซเว่น ห้าง

  • @Thanaphat21
    @Thanaphat21 9 місяців тому +2

    อยากให้รวมราคาวัตถุดิบให้หน่อยครับ 🙏🏻

    • @sandwich992
      @sandwich992  8 місяців тому

      #คำนวนต้นทุนทำแซนวิช ต่อ1 กล่อง
      1.ขนมปัง 1-1/2 3.3 บาท
      2.มายองเนส 1.5 บาท
      3.ปูอัด 6.6 บาท
      4.ใส้กรอก 1.5 บาท
      5.กล่องใส่แซนวิชสามเหลี่ยม 1.25 บาท
      *ขายกล่องละ 20 บาท
      *ต้นทุนที่ใช้ทำแซนวิช 13.65 บาท
      *กำไร ต่อ 1 กล่อง 6.35 บาท

    • @sandwich992
      @sandwich992  8 місяців тому

      หรือเข้าไปดูตรงใต้คลิปได้เลยค่ะ มีเขียนไว้ให้แล้วค่ะ

  • @tanyalakkongsakul1983
    @tanyalakkongsakul1983 Рік тому +2

    ใช้มายองเนสยี่ห้ออะไรคะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому +1

      ใช้มายองเนสกรีนฟูดส์ผสมมายองเนสเบรสฟูดส์ครับ

  • @beerlagerchannel8748
    @beerlagerchannel8748 Рік тому +1

    ราคาขายเท่าไหร่คะแบบนี้

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому

      15 บาทขายง่ายขายคล่องขายหมดไว อร่อยมากๆค่ะ

  • @bussaya519
    @bussaya519 Рік тому +2

    วัตถุดิบตามภาพ ทำได้ทั้งหมดกี่ชิ้นคะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому +1

      ความจริงทำได้เยอะกว่านั้นครับ แต่พอดีในคลิปเน้นใส่ใส้เยอะไปหน่อย ทำขายจริงทำได้ 10 ชิ้นครับ

  • @วันเดือนปี-ณ2ล

    ทำขายกล่องละเท่าไหร่คะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому +2

      ขายกล่องละ 15-20 บาท เพิ่มและลด ใส้ลงเพื่อให้เหมาะกับราคาและต้นทุนในแต่ละพื้นที่นะคะ

    • @พิมพ์วิไลพันไพร-ฆ2ฎ
      @พิมพ์วิไลพันไพร-ฆ2ฎ Рік тому

      ใส่กล่องสามเหลี่ยม ขนาดเท่าไหร่คะ

  • @khaekeldebrant2126
    @khaekeldebrant2126 3 місяці тому +1

    🎉🎉🎉🎉😮😮😮ok

    • @sandwich992
      @sandwich992  2 місяці тому

      ขอบคุณมากๆค่ะ สามารถนำไปประยุกต์ใช้เพื่อต่อยอดไอเดียได้นะคะ

  • @pppp2904
    @pppp2904 Рік тому +1

    ขายกล่องละเท่าไหร่คะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому

      กล่องละ 15 บาทกำลังดีค่ะ

  • @อัครเดชชัยวีระเสถียร-ฃ2น

    กล่องพาสติกใส่แชนวิทชื้อที่ไหน

    • @sandwich992
      @sandwich992  Рік тому

      ร้านเบเกอรี่ค่ะ 135/1 แพ็ค

  • @เกษราเพชรอดิเรก-ฌ1ษ

    วิตถุดิบทั้งหมดนี้สามารถหาซื้อได้ที่ไหนค่ะ

  • @PraneeP-lz5kg
    @PraneeP-lz5kg 9 місяців тому +1

    กล่องเบออะไรค่ะ

    • @sandwich992
      @sandwich992  8 місяців тому

      หาซื้อได้ที่ร้านเบเกอรี่และแมคโครค่ะ สามเหลี่ยมปกติค่ะ

  • @OppoOppo-n9y5r
    @OppoOppo-n9y5r 8 місяців тому +1

    ❤❤❤

    • @sandwich992
      @sandwich992  8 місяців тому

      ♥️ขอบคุณมากๆค่ะ♥️

  • @ข้าคือตํานานคนสร้างเเผ่นดิน

    ้หนมปังตราโลตัสนะคับนิ่มดีอร่อยกว่าฟามเฮ้า

    • @sandwich992
      @sandwich992  11 місяців тому +1

      ขอบคุณมากนะค่ะ เดี๋ยวต้องลองนำมารีวิวทำคลิปบ้างแล้วค่ะ

  • @bhanchaonin4781
    @bhanchaonin4781 6 місяців тому +4

    ทำตอนกลางคืนแล้วใส่ตู้เย็นไว้ขายตอนเช้าได้ไหม